ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Talk (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=2)
-   -   ช่วงล่าง มันเลื้อยครับ.. (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=76229)

sui_pon 22-01-2017 11:49

ช่วงล่าง มันเลื้อยครับ..

พี่ๆครับผมมีปัญหา จับพวงมลัยตรงๆ บางทีออกซ้าย บางอีกออกขวา
แต่พวงมลัยตรง แก้ยังไงครับ
.
ใครพอจะมีร้านช่วงล่างดีๆแนะนำหน่อยครับ
ตอนนี้วิ่งไม่เป็นสุขใจเลย กลัวจะลงข้างทางมากๆ
ซัดเต็มๆไม่ได้เลย
.
รถ Cefiro A31 ครับ **เบื้องต้น ตั้ง 0 ถ่วงล้อแล้ว ไม่หาย
ช่างบอก ก็แน่นดีนะ ลูกหมาก บูชปีกนก แต่เป็นการ
ตรวจสอบเบื้องต้นครับ .. ดูด้วยตาเปล่า
.
อยากทำให้จบๆ ใช้งานวิ่งตรงๆ จะได้ขับสบายๆ
ตอนนี้วิ่งได้แต่80 เกินกว่านั้นอันตรายครับ TT
แถวๆ สมุทรปราการได้ยิ่งดีเลยครับ
บางพลี ปากน้ำ บางนา สุขุมวิท ได้หมดเลย
หรือจะไกลๆ ได้หมดครับ อยากให้มันหาย
รบกวนพี่ๆชี้แนะทีครับ ...

Cobra4971 24-01-2017 11:10

น่าจะเกี่ยวกับแร็คพวงมาลัยครับ ลองให้อยู่ช่วงล่างตรวจสอบครับ ผมไม่รู้จักอู่ ขออภัยด้วยครับ

thunder 30-01-2017 15:12

ช่วงล่าง มันเลื้อยครับ..

อ๋อ เคยเป็นนะ ไปดูที่ยางรัดแร๊คเลยครับ มันอาจเปื่อย นิ่ม.เละ จนแร๊คขยับไปมาซ้ายขวาได้ ยางมันก็คงยังมีเปลี่ยนนะตอนนี้

sui_pon 31-01-2017 10:53

ตอนนี้ พวงมาลัยสั่น เบรกสั่น
ไปมา2ที่แล้ว ผมอยากให้จบๆ
วิ่งตรงๆ ไม่สั่น ..
.
ตอนนี้แก้เลื้อยได้แล้วครับ จับเปลี่ยน ลูกหมาก
ไม้ตีกลอง ยางกันโครง แต่ยังแก้เรื่องสั่นไม่ได้
เบรกแล้วพวงสั่นแบบ เหมือนจะหลุด วิ่งธรรมดาก็สั่น
เหมือนๆ หน้าไม่นิ่งเลยครับ
.
อยากแก้ให้มันหายๆ ขับดีๆจังเลยคับ

cysc2007 31-01-2017 16:18

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sui_pon (914215 กระทู้)
ตอนนี้ พวงมาลัยสั่น เบรกสั่น
ไปมา2ที่แล้ว ผมอยากให้จบๆ
วิ่งตรงๆ ไม่สั่น ..
.
ตอนนี้แก้เลื้อยได้แล้วครับ จับเปลี่ยน ลูกหมาก
ไม้ตีกลอง ยางกันโครง แต่ยังแก้เรื่องสั่นไม่ได้
เบรกแล้วพวงสั่นแบบ เหมือนจะหลุด วิ่งธรรมดาก็สั่น
เหมือนๆ หน้าไม่นิ่งเลยครับ
.
อยากแก้ให้มันหายๆ ขับดีๆจังเลยคับ

เหมือนมีหลายอาการนะครับ

แก้ไขเบื้องต้น
เบรคแล้วสั่นต้องเจียรจานเบรคครับ
วิ่งตรงสั่นแบบพวงมาลัยสะบัด ดูลูกหมากคันชักตัวนอก (เพราะตัวในเปลี่ยนแล้ว)
สั่นแบบล้อเต้น ดูบูชปีกนก กับโช็คหน้าครับ

sui_pon 19-02-2017 23:07

ตอนนี้แก้จบหมด ทุกอย่างแล้วครับ ..

1.หน้าเลื่อยๆ ผมจับเปลี่ยน บูชลูกหมาก ไม้ตีกลอง บูชปีกนก
ยางกันโครง เปลี่ยนกันโครงของR32 แร็คพวงมลัย
คือทำหมดเลย หายจบเลยคับ ยังกับป้ายแดง เนียนๆ
ถือว่าผ่านเลย แต่ไม่รู้จะทนได้อีกนานไหม

2.อาการเบรก คือ ดุมมันไม่ตรงครับ ดุมล้อเบี้ยว
จับเปลี่ยนใส่ของ R32 + เปลี่ยนจานหน้า เจียร์จานประชิด
เปลี่ยนผ้าเบรก เบนดิก จบปิ้งครับ ใสๆ
แถมเบรกดีกว่าเดิมมากเลยครับ หยุดได้สะใจดี
......

สุดท้าย มีอาการเพลาสั่นเข้ามาอีก ตอนวิ่ง 120-140
หลังจากนั่นหายเกลี้ยง นิ่งยาวๆ ยัน180 ต้องแก้กันต่อไปคับ
หมดไปเกือบๆ 20k แต่จบ แฮปปี้ดีคับ จับเปลี่ยนใหม่หมด ....

khwan1j 20-02-2017 08:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sui_pon (914362 กระทู้)
ตอนนี้แก้จบหมด ทุกอย่างแล้วครับ ..

1.หน้าเลื่อยๆ ผมจับเปลี่ยน บูชลูกหมาก ไม้ตีกลอง บูชปีกนก
ยางกันโครง เปลี่ยนกันโครงของR32 แร็คพวงมลัย
คือทำหมดเลย หายจบเลยคับ ยังกับป้ายแดง เนียนๆ
ถือว่าผ่านเลย แต่ไม่รู้จะทนได้อีกนานไหม

2.อาการเบรก คือ ดุมมันไม่ตรงครับ ดุมล้อเบี้ยว
จับเปลี่ยนใส่ของ R32 + เปลี่ยนจานหน้า เจียร์จานประชิด
เปลี่ยนผ้าเบรก เบนดิก จบปิ้งครับ ใสๆ
แถมเบรกดีกว่าเดิมมากเลยครับ หยุดได้สะใจดี
......

สุดท้าย มีอาการเพลาสั่นเข้ามาอีก ตอนวิ่ง 120-140
หลังจากนั่นหายเกลี้ยง นิ่งยาวๆ ยัน180 ต้องแก้กันต่อไปคับ
หมดไปเกือบๆ 20k แต่จบ แฮปปี้ดีคับ จับเปลี่ยนใหม่หมด ....

ขอบคุณมากเลยครับที่มาสรุปอาการที่แก้ให้ฟังขอบคุณคร ับ:emo_toon11:

Cobra4971 20-02-2017 10:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sui_pon (914362 กระทู้)
...

ถ่วงเพลากลางอีหน่อยครับ ราคาไม่แรง

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 14:36