ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   รวมพล คนใช้วีโก้ วางเจหน่อยคร๊าบ!!!!!!!! (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17374)

ป้อม_ล้อดุ้ง 11-06-2008 13:55

1 ไฟล์แนบ
เครื่องยังเก็บไม่สวย...เอาไปดูแค่นี้ก่อนนะครับท่าน ๆ...

ฝากลิ้งค์นี้ด้วยนะครับพี่

VIGO 2JZ-GTE ชนเกียร์เดิม 4X4

bellbeing 11-06-2008 13:57

คุณแจ็คคีาบจะเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะ ใช้ของอารายดีอ่ะคับเครื่องเจโบวีวี:)

กิตติศักดิ์ 11-06-2008 14:09

แจ๊ค ทำกระทู้เรื่อง vigo หน่อยหรือตอบในกระทู้นี้เลย คนใหม่เข้ามาจะได้เอาLink นี้ให้เขาอ่านกัน
เวลาคนใหม๋ๆเข้ามาชอบถามเรือง

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี
ราคาเครื่อง jz เท่าไร
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า
ติดแก๊สแบบไหนดี
ราคาค่าติดเท่าไร
เทอนเครื่องเท่าไร
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน
และอื่นๆ

ขอบคุณมากครับ
:)

ป้อม_ล้อดุ้ง 11-06-2008 14:45

เอาบ้างๆ

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 2JZ-GTE
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : อู่ที่ผมวาง..ไม่แนะนำสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาครับ. ..เพราะช่างเค้าก็น้อยคน..งานหน้าร้านก็เยอะ..แต่ที่ ผมเลือกวางเพราะ..อู่รู้จักกันมีอะไรก็ทำให้ตลอด(มั้ ง).. :rolleyes:
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาครับ...ถ้ามีการติดตั้งที่ดีและช่างมีฝีมื อจูนที่ดี....
ติดแก๊สแบบไหนดี : ก็หัวฉีดไง....ถามมาได้...
เทิร์นเครื่องเท่าไร : 1-KD ปลายเดือน พ.ค.51 ได้อยู่ 5 หมื่นถ้วน ครับ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :ใช้ได้ครับ...แต่ผมไม่ใช้...เพราะเกียร์เดิมที่อยู่ก ับเครื่องผมก็มีปัญหาพอดีเลย..ถ้าจะใช้เกียร์เดิม..อ ย่าลืมนึกถึงคลัทช์ด้วยนะครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้ครับ..ผมเห็น 2เจโบ ชนเกียร์เดิมก็มีวิ่งอยู่นะครับ..
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : ของผมน่าจะอยู่ 3.5 กว่าครับ..ไม่แน่ใจ เพราะยังไม่ได้เปลี่ยนเลย
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :จริงๆแล้วก็น่าจะเปลี่ยนนะครับ..เพราะไม่อยากให้เครื ่องรับแรงโหลดมากๆ..น่าจะเปลี่ยนนิดนึงนะครับ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : ของผมหม้อน้ำเดิมๆครับ..มีพัดลมดูดของ วอลโว่ 1 ตัว...และพัดลมเป่า ขนาด 12 นิ้ว หน้าแผงแอร์อีก 1 ตัว
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้า...แต่ไม่แน่ใจว่า..แคร้งหลังได้มั้ย..อยาก ลองเหมือนกัน...
รายละเอียดต่างๆ สำหรับส่วนตัวผมเองจะเชียร์ให้เล่นเครื่องโบสำหรับผู ้ที่ใช้เครื่อง3.0มานะครับ เพราะว่า จะได้Feelingแตกต่างกว่าเครื่องเดิมเยอะมากครับ //เห็นด้วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ.......!!!!
ส่วนเรื่องรูป...เดี๋ยวรอซักครู่นะครับ...
เดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูนะครับ....น้องฟ้า 2JZ-GTE

D-Max2151 11-06-2008 15:27

งามๆทั้งน้านนน :emo_toon07: ดีแมกซ์แอบอิจฉาอยู่ลึกๆ อิอิ:emo_toon05:

yai61comeback 11-06-2008 15:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กิตติศักดิ์ (136393 กระทู้)
แจ๊ค ทำกระทู้เรื่อง vigo หน่อยหรือตอบในกระทู้นี้เลย คนใหม่เข้ามาจะได้เอาLink นี้ให้เขาอ่านกัน
เวลาคนใหม๋ๆเข้ามาชอบถามเรือง

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี
ราคาเครื่อง jz เท่าไร
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า
ติดแก๊สแบบไหนดี
ราคาค่าติดเท่าไร
เทอนเครื่องเท่าไร
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน
และอื่นๆ

ขอบคุณมากครับ
:)

เห็นด้วย 1 เสียงครับ

vego-1j 11-06-2008 16:50

Vigo-cab 3.0 เครื่อง 1jz-gtevvti ติดแก๊ส lpg หัวฉีด autronic ถัง 96ล+ถังพ่วงรุ่นเก่าๆ 60 ล วิ่ง 800 กม ไม่ต้องแวะเติมที่ไหน เปลี่ยนเครื่องมาประมาณปีก่า ขับมันส์มาก ลืมเครื่องเก่าไปเลย

ekimms 11-06-2008 17:34

แอบดู วีโก้ ตัวแรงหน่อยครับ...:redface:

dotNET 11-06-2008 18:12

Vigo PreCAB วาง 1jz-gte

ขอเข้ามามีส่วนร่วม
และจองพื้นที่ไว้ก่อนครับ
เสร็จเมื่อไหร่จะเข้ามาอัพเดทครับ

ดิว/08.6309.3837

sakda_ 11-06-2008 19:17

มาด้วยครับ............

วางสองเจโบ ตอนนี้ยังสงบนิ่งในอู่เหมือนกันครับ
เดี๋ยวเสร็จแล้วค่อยเอารายละเอียดนะครับ :confused:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 16:25