ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Talk (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=2)
-   -   ราคาสินค้าในweb ebay ที่เป็นTHBคือสกุลเงินของประเทศไหนครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=74241)

sex.com 28-05-2014 09:44

ราคาสินค้าในweb ebay ที่เป็นTHBคือสกุลเงินของประเทศไหนครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือเข้าไปดูสินค้าในเว็ปebay.comมันจะมีราคาบอก เช่น THB1,466.08อยากรู้ว่าTHBมันคือสกุลเงินของประเทศอะไ รครับ ขอบคุณครับ
****เดาเอาเองนะ THB=THAI BAHT ใช่ป่าวครับ*****
แล้วขั้นตอนการซื้อของในเว็ป ebay จะต้องทำอะไรบ้าง และผมจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกในกรณีที่จะซื้อสินค้ านั้นๆอ่ะ วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

kittithat i. 28-05-2014 11:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sex.com (898016 กระทู้)
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือเข้าไปดูสินค้าในเว็ปebay.comมันจะมีราคาบอก เช่น THB1,466.08อยากรู้ว่าTHBมันคือสกุลเงินของประเทศอะไ รครับ ขอบคุณครับ
****เดาเอาเองนะ THB=THAI BAHT ใช่ป่าวครับ*****
แล้วขั้นตอนการซื้อของในเว็ป ebay จะต้องทำอะไรบ้าง และผมจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกในกรณีที่จะซื้อสินค้ านั้นๆอ่ะ วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ใช่แล้วครับ

holden@rd28 28-05-2014 11:50

ผมไม่เคยสั่งเองครับ เคยแต่ให้คนที่เค้ารับจ้างประมุล ค่าจ้างชิ้นละ300
แต่ถ้าจะประมูลเอง ต้องมีบัตรเครดิต ต้องสมัคร Palpay สิ่งที่ต้องจ่าย ค่าสินค้า ค่าขนส่ง (มีหลายราคา ส่งเรือ ส่งเครื่องบิน) ค่าภาษีในไทย ครับ

sex.com 28-05-2014 19:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ holden@rd28 (898027 กระทู้)
ผมไม่เคยสั่งเองครับ เคยแต่ให้คนที่เค้ารับจ้างประมุล ค่าจ้างชิ้นละ300
แต่ถ้าจะประมูลเอง ต้องมีบัตรเครดิต ต้องสมัคร Palpay สิ่งที่ต้องจ่าย ค่าสินค้า ค่าขนส่ง (มีหลายราคา ส่งเรือ ส่งเครื่องบิน) ค่าภาษีในไทย ครับ

พี่ครับรบกวนขอเบอรคนที่รับจ้างสั่งของด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

sitthinat 28-05-2014 22:21

ต้องการอะไรล่ะครับ ฝากผมสั่งก็ได้ครับ ค่าของ มันบอกเป็นเงินบาทอยู่แล้วครับ ส่วนค่าส่ง มันก็มีบอกไว้ครับ ผมสั่งของในอีเบย์มานานหลายปีแล้วครับ ส่วนใหญ่ พ่อค้าในนั้น ค่อนข้างเชื่อถือได้ครับ ล่าสุดที่สั่ง ผมสั่งใบเทอร์โบ ของ Kinugawa มาครับ

LarryGates 28-05-2014 23:06

ผมสั่งของจากอีเบย์เป็นประจำครับ อีเบย์จะจับไอพีแล้วแสดงสกุลเงินของประเทศต้นทางของไ อพีนั้นๆ ครับ ในกรณีนีที่เราเปิดเว็บจากไทย มันก็จะโชว์เป็นสกุลเงินบาทอย่างที่เห็น การจะซื้อของได้ต้องเป็นสมาชิกของอีเบย์ซะก่อน ต้องมีบัญชี Paypal ที่เอาไว้ใช้จ่ายเงินให้กับพ่อค้า ซึ่งมันมีระบบความปลอดภัยสูง หากคนขายไม่ยอมส่งสินค้าให้ เราแจ้งทาง ebay เค้าก็จะคืนเงินเรามา ผมเคยแจ้งไปทีนึ่งแล้วครับ เค้าก็คืนเงินมาเต็มจำนวน พร้อมกับลงโทษผู้ขายคนนั้น สนใจก็สอบถามได้ครับ

pooturbo 01-06-2014 01:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sitthinat (898064 กระทู้)
ต้องการอะไรล่ะครับ ฝากผมสั่งก็ได้ครับ ค่าของ มันบอกเป็นเงินบาทอยู่แล้วครับ ส่วนค่าส่ง มันก็มีบอกไว้ครับ ผมสั่งของในอีเบย์มานานหลายปีแล้วครับ ส่วนใหญ่ พ่อค้าในนั้น ค่อนข้างเชื่อถือได้ครับ ล่าสุดที่สั่ง ผมสั่งใบเทอร์โบ ของ Kinugawa มาครับ

รบกวนสอบถามครับ ว่ารับสั่งของจาก ebay ที่ทางพ่อค้าเค้าไม่ได้ส่งมาไทยหรือไม่ครับ

ถ้ารับสั่งผมจะส่ง url ให้ครับ คิดค่าบริการเท่าไรแจ้งได้เลยครับ
:)

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 10:02