ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   ตระกูลVVTi ทั้งโบและไม่โบขอเชิญร่วมสนทนากันนะคัฟ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=46133)

somtao 04-05-2010 13:28

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นายวิโรจน์ วัสวาณิชย์ (513685 กระทู้)
ผมเพิ่งวางเครื่องเสร็จ แต่ไม่ม่ความรู้เรื่องเครื่องเลยเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ คุยกันแล้วก็เข้าใจบางที่ไม่เข้าใจก็มี ผมใช้รถนิสสันฟรอนเทียร์ ปี2001 วาง 2j vvti ขับน้ำมันมาได้สองอาทิตย์แล้ว น้ำมันวิ่งได้ 7 กว่าๆ ต่อลิตร อยากติดแก๊สระบบดูด เงินไม่พอตอดหัวฉีด ฝากช่วยแนะนำด้วย ผมวิ่งรถทำงานจากบึงกุ่ม ถึงอมตะซิตี้ มาบตาพุต

085-6237029/เต๋าซัง.

โทรมาปรึกษาได้ ยินดีคัฟ.

HS9KRM 04-05-2010 14:23

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (514804 กระทู้)
30มม.คัฟ...วิ่งเนียนๆคัฟ...

วิ่ง 100-120 ใช้น้ำมัน 11-12 กม./ลิตร จะกินแก็สโลละ1.7- 2 บาท...

วิ่ง 140-180 ใช้น้ำมันก็ 5-6โล/ลิตร ใช้แก้สก็โลละ 2.3-3 บาทเลยคัฟ...

ปล.เพิ่งสึกออกมาเลยตอบช้า คงไม่ว่ากันนะคัฟ...อิอิ

:) ไม่เป็นไร ครับ ทิด :)

zaji 04-05-2010 15:22

แนะนำไว้อีกที่ครับ Kks ผมก็คนนนท์ :)

ปล.ตั้งแต่ผมวางเครื่อง+แก๊สมายังไม่เคยกลับไปแก้อาก ารใดๆแม้แต่คั้งเดียว

surasri 04-05-2010 21:34

vvti ลองแล้วจะติดใจ

2 ไฟล์แนบ
มันแรงเกินครับ ล้อเล่นครับ ทักทาย:)

lovearmy 04-05-2010 23:34

ผมตัดสินใจลง 2j vv bo (ยังไม่ได้เลยครับ น่าจะได้เดือน 5 นี้)เพราะต้องการซื้ออนาคต โดยส่วนตัวคิดว่ารถที่ถูกออกแบบโดยใช้งบประมาณ คิดค้นและวิจัยมาเป็นจำนวนมาก น่าจะทำงานโดยสมบูรณ์แบบ ทั้งในด้าน ความเร็ว อัตราเร่งและ ความทนทาน จึงตัดสินใจลงตัวนี้ แทน 2j bo เพราะต้องการใช้รถแบบเดิมๆ ไม่โมต่อ ได้เครื่องสด และต่อไปเชื่อว่าอาจมีชุดแต่งจากสำนักต่างๆ ออกมาในอนาคต

อยากทราบความเห็นของท่านอื่นบ้างครับที่มีต่อเครื่อง ตัวนี้ เทียบกับ ตัวยอดนิยม 2 j bo ไม่ v

sunray 05-05-2010 06:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcv13 (514737 กระทู้)
ฮ่าๆๆ

อย่าพูดงั้นสิ ท่าน sunray ผมว่าจะพาไปให้ช่างเฒ่าดูอยู่
เด่วผมก็ไปจริงๆซะหรอก:redface:

ขอบคุณ ท่านเอ ที่แนะนำ ครับ
ซอยไนย์สปีด อยู่ส่วนไหนของบางแคเหรอครับ หาใน google ไม่เจอ ไม่ค่อยได้ไปแถวบางแคครับ:frown:

คือแบบประทับใจจริงครับ ตอนออกจากอู่มารถผมแทบจะใช้ไม่ได้เลย ได้ช่างเขาช่วย setupใหม่เกือบหมดครับ ที่นี่เขาโสลแกนว่า อยากให้รถjzทุกคันวิ่งดี แล้วก็เป็นอย่างนั้นจริงๆครับ:emo_toon24: :emo_toon24:

somtao 05-05-2010 08:11

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovearmy (515059 กระทู้)
ผมตัดสินใจลง 2j vv bo (ยังไม่ได้เลยครับ น่าจะได้เดือน 5 นี้)เพราะต้องการซื้ออนาคต โดยส่วนตัวคิดว่ารถที่ถูกออกแบบโดยใช้งบประมาณ คิดค้นและวิจัยมาเป็นจำนวนมาก น่าจะทำงานโดยสมบูรณ์แบบ ทั้งในด้าน ความเร็ว อัตราเร่งและ ความทนทาน จึงตัดสินใจลงตัวนี้ แทน 2j bo เพราะต้องการใช้รถแบบเดิมๆ ไม่โมต่อ ได้เครื่องสด และต่อไปเชื่อว่าอาจมีชุดแต่งจากสำนักต่างๆ ออกมาในอนาคต

อยากทราบความเห็นของท่านอื่นบ้างครับที่มีต่อเครื่อง ตัวนี้ เทียบกับ ตัวยอดนิยม 2 j bo ไม่ v

ผมก็เคยคิดแบบนั้นคัฟแต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วคัฟ...เพ ราะระบบเทคโนโลยีใหม่ๆนั้นจะสวนทางกับช่างไทยโดยสิ้น เชิง เพราะส่วนมากจะยังไม่คุ้นเคยกับระบบใหม่ๆของเครื่องย นต์ที่เจ้าของต่างหวังว่ามันจะสุดยอด....

เครื่องผมเองมีปัญหาเรื่องลิ้นเร่งค้าง ทำให้เวลาบูตแล้วมันไม่มา ต้องค่อยๆวิ่ง 100-120 ไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือนก่อน...

หรือช่างที่วายสายให้ผมไม่สมบูรณ์ก็ไม่ทราบแต่เพิ่งม ีปัญหาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

ร้านมิตรภาพยานยนต์(บ้านคำไฮ)ผมก็เข้าไปแล้วแต่โดนปฏ ิเสธ...

ร้านสนธยาการช่าง(บ้านหนองใหญ่) ผมก็เข้าไปแก้แล้ว ก็ไม่ดีขึ้น

ร้านดังๆในขอนแก่นผมไปมาเกือบหมด ไม่มีร้านไหนแก้ไขอาการดังกล่าวได้เลย...

ปล.ผมเห็นมัสแตง สีฟ้าคันนึงจอดอยู่ สงสัยน่าจะเป็นรถ จขกท. ใช่ไหมเอ่ย...

lovearmy 05-05-2010 22:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (515124 กระทู้)
ผมก็เคยคิดแบบนั้นคัฟแต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วคัฟ...เพ ราะระบบเทคโนโลยีใหม่ๆนั้นจะสวนทางกับช่างไทยโดยสิ้น เชิง เพราะส่วนมากจะยังไม่คุ้นเคยกับระบบใหม่ๆของเครื่องย นต์ที่เจ้าของต่างหวังว่ามันจะสุดยอด....

เครื่องผมเองมีปัญหาเรื่องลิ้นเร่งค้าง ทำให้เวลาบูตแล้วมันไม่มา ต้องค่อยๆวิ่ง 100-120 ไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือนก่อน...

หรือช่างที่วายสายให้ผมไม่สมบูรณ์ก็ไม่ทราบแต่เพิ่งม ีปัญหาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

ร้านมิตรภาพยานยนต์(บ้านคำไฮ)ผมก็เข้าไปแล้วแต่โดนปฏ ิเสธ...

ร้านสนธยาการช่าง(บ้านหนองใหญ่) ผมก็เข้าไปแก้แล้ว ก็ไม่ดีขึ้น

ร้านดังๆในขอนแก่นผมไปมาเกือบหมด ไม่มีร้านไหนแก้ไขอาการดังกล่าวได้เลย...

ปล.ผมเห็นมัสแตง สีฟ้าคันนึงจอดอยู่ สงสัยน่าจะเป็นรถ จขกท. ใช่ไหมเอ่ย...

อ่าใช้ครับ วางที่อู่ช่างตี๋ มัสแตงสีฟ้าของผมเอง แต่ตอนนี้เบรคเอาไม่อยู่กำลังแก้อยู่ครับ

somtao 06-05-2010 08:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovearmy (515500 กระทู้)
อ่าใช้ครับ วางที่อู่ช่างตี๋ มัสแตงสีฟ้าของผมเอง แต่ตอนนี้เบรคเอาไม่อยู่กำลังแก้อยู่ครับ

นั่นไงว่าแล้วเชียว...

เบรกสกายก็น่าจะเอาอยู่นะคัฟ...

ขอให้สนุกกับ2เจโบ วีวีนะคัฟ....

lovearmy 06-05-2010 08:28

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (515617 กระทู้)
นั่นไงว่าแล้วเชียว...

เบรกสกายก็น่าจะเอาอยู่นะคัฟ...

ขอให้สนุกกับ2เจโบ วีวีนะคัฟ....

ผมพยายามที่จะใช้เบรคเดิมที่มากับรถ ซึ่งเป็น ดรัม 4 ล้อครับ ไม่อยากไปปรับให้มันต่างจากของเดิมมากนอกจากเครื่อง แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องตัดสินใจอีกครั้งละครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 20:56