ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   สมาชิก ชลบุรี ศรีราชา พัทยา สัตหีบ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=46861)

tiger_jz 19-05-2010 11:21

โซนแหลมฉบังเป็นงัยกันบ้างครับ

somtao 19-05-2010 11:46

สบายดีค้าฟ....แต่

อ.โน๊ตและสมาชิกแหลมบัง สัตหีบ ช่วยอ่านกระทู้นี้หน่อยสิคัฟ...

http://www.weekendhobby.com/turboeng...?id=109&page=3

สุดทนจริงๆ...คัฟ

MC_design 19-05-2010 17:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (521768 กระทู้)
สบายดีค้าฟ....แต่

อ.โน๊ตและสมาชิกแหลมบัง สัตหีบ ช่วยอ่านกระทู้นี้หน่อยสิคัฟ...

http://www.weekendhobby.com/turboeng...?id=109&page=3

สุดทนจริงๆ...คัฟ

.ใจเย็นๆครับ
แล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคลอ่ะ
เราสบายใจ ชอบแบบของเราก็พอครับ

ejuulek 19-05-2010 18:30

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_design (521921 กระทู้)
แล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคลอ่ะ
เราสบายใจ ชอบแบบของเราก็พอครับ

เห้นด้วยคับพี่ เอก ใจเย็นๆ คร๊าบพี่น้องคร๊าบ :emo_toon09:

somtao 19-05-2010 18:35

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_design (521921 กระทู้)

พวกที่โพสคงจะอยากวิ่งกับเจโบน่าดู เสียดายที่ผมเลิกใช้แก็สแล้วสิคัฟ...กำลังเก็บเงินลง แก็สหัวฉีดอยู่ เพราะขืนใช้มิกซ์ต่อไปลิ้นเร่งไฟฟ้าผมพังแน่ๆ..ส่วนบ างคนก็มาเถียงเกี่ยวกับราคาเครื่องอยู่นั่นแหละทั้งท ี่บอกไปแล้วว่าราคามันต่างกันกับกรุงเทพ..แล้วมาบอกว ่าเครื่องผมฝังเพชรเหรอว่างั้น...555+++คิดได้ไงผมยั งขำอยู่เรยคัฟ.

ปล.คนกลุ่มนี้เมื่อก่อนป่วนอยู่ในnissanfriendsclub มาก่อน...ผมเองก็เคยเป็นสมาชิกคลับนั้นแต่ก็สุดทนกับ พฤติกรรมคนกลุ่มนี้จึงได้ออกจากคลับนั้นมา...ไม่คิดว ่าจะมาเจอป่วยในweekendอีก...เห้อ..คนเราไม่คิดจะทำอ ะไรให้โลกนี้น่าอยู่เรยหรอเนี่ย มีแต่จะมาแย้งกันกับเรื่องเล็กๆน้อยๆแล้วมาโพสประจาน ตัวเองซะงั้น...ผมรู้ว่าเพื่อนๆที่วางเจคิดอะไรกันอย ู่..ใช่ไหมคัฟ..

WHEGA 19-05-2010 21:19

ขอไม่ออก ความคิดเห็นครับ

D-MW 20-05-2010 08:16

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (521934 กระทู้)
พวกที่โพสคงจะอยากวิ่งกับเจโบน่าดู เสียดายที่ผมเลิกใช้แก็สแล้วสิคัฟ...กำลังเก็บเงินลง แก็สหัวฉีดอยู่ เพราะขืนใช้มิกซ์ต่อไปลิ้นเร่งไฟฟ้าผมพังแน่ๆ..ส่วนบ างคนก็มาเถียงเกี่ยวกับราคาเครื่องอยู่นั่นแหละทั้งท ี่บอกไปแล้วว่าราคามันต่างกันกับกรุงเทพ..แล้วมาบอกว ่าเครื่องผมฝังเพชรเหรอว่างั้น...555+++คิดได้ไงผมยั งขำอยู่เรยคัฟ.

ปล.คนกลุ่มนี้เมื่อก่อนป่วนอยู่ในnissanfriendsclub มาก่อน...ผมเองก็เคยเป็นสมาชิกคลับนั้นแต่ก็สุดทนกับ พฤติกรรมคนกลุ่มนี้จึงได้ออกจากคลับนั้นมา...ไม่คิดว ่าจะมาเจอป่วยในweekendอีก...เห้อ..คนเราไม่คิดจะทำอ ะไรให้โลกนี้น่าอยู่เรยหรอเนี่ย มีแต่จะมาแย้งกันกับเรื่องเล็กๆน้อยๆแล้วมาโพสประจาน ตัวเองซะงั้น...ผมรู้ว่าเพื่อนๆที่วางเจคิดอะไรกันอย ู่..ใช่ไหมคัฟ..

55+ ไม่รู้ว่าคนที่ประจานตัวเองคือใครหว่า อ่านจากเมล์ก้อรู้ เหอๆๆ น่าขำยังไม่รู้ตัวเองอีก
:emo_toon04:

tiger_jz 20-05-2010 11:27

ว่ากันไป อย่าเก็บมาซีเรียสเลย

Chai 20-05-2010 12:12

ใจเย็น ๆ ครับน้าเต๋า นา ๆ จิตตังครับ อย่างเรื่องงบประมาณในการทำรถแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน คนเข้าใจก็ดีไปไม่เข้าใจเขาก็ว่าแพง ผมเข้าใจความรู้สึกของน้าเต๋าครับว่าอยากให้ข้อมูล และพูดตรงจริง ๆ แต่...บางครั้งคำพูดตรง ๆ ของเราอาจทำให้คนอื่นที่ไม่เข้าใจรู้สึกขัดแย้งได้คร ับ ก็อยากบอกน้าเต๋าว่าอย่าเอามาใส่ใจมากเลยครับ เจตนาเราดีอย่างเดียวก็พอครับ :) แล้วก็เห็นด้วยครับที่ไม่ไปรับคำท้าแข่งบนถนน ส่วนตัวผมว่ามันไม่คุ้มเสียครับ

somtao 20-05-2010 18:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai (522274 กระทู้)
ใจเย็น ๆ ครับน้าเต๋า นา ๆ จิตตังครับ อย่างเรื่องงบประมาณในการทำรถแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน คนเข้าใจก็ดีไปไม่เข้าใจเขาก็ว่าแพง ผมเข้าใจความรู้สึกของน้าเต๋าครับว่าอยากให้ข้อมูล และพูดตรงจริง ๆ แต่...บางครั้งคำพูดตรง ๆ ของเราอาจทำให้คนอื่นที่ไม่เข้าใจรู้สึกขัดแย้งได้คร ับ ก็อยากบอกน้าเต๋าว่าอย่าเอามาใส่ใจมากเลยครับ เจตนาเราดีอย่างเดียวก็พอครับ :) แล้วก็เห็นด้วยครับที่ไม่ไปรับคำท้าแข่งบนถนน ส่วนตัวผมว่ามันไม่คุ้มเสียครับ

55+ ไม่รู้ว่าคนที่ประจานตัวเองคือใครหว่า อ่านจากเมล์ก้อรู้ เหอๆๆ น่าขำยังไม่รู้ตัวเองอีก

คนนี้ก็อีกคนคัฟ...ประจานตัวเองไปวันๆเที่ยวว่าคนอื่ นไปทั่วรู้หมดเรื่องเครื่องยนต์เถียงแม้กระทั่งอาจาร ย์สอนช่างยนต์...ไอ้เราก็ได้แต่คอยบอกว่าให้เอาเวลาไ ปอ่านหนังสือตั้งใจเรียนให้จบเหอะ... อย่ามาเสียเวลากับเรื่องแบบนี้เลย...ก็ยังไม่เข้าใจใ นความหวังดี... มีแต่เที่ยวแต่อวดเก่งตามเวปต่างๆไปวันๆ...ขับดีแม็ก แต่เครื่องอะไรก็ไม่รู้แล้วก็เข้ามาในคลับเจแซดแบบไม ่จริงใจ ตัวหนังสือยังเป็นสีส้มอยู่เรยคัฟ...

ขอบคุณ อ.โน้ต และน้าชัย นะคัฟ รวมถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้กำลังใจ อย่างน้อยผมก็ยังมีสมาชิกแหลมบัง ชลบุรี สัตหีบ ที่เข้าใจและจริงใจกับผมจริงๆ...ไม่เหมือนคนพวกนั้นท ี่คอยแต่จะทำลายคนอื่นไปวันๆ...

ปล.ถ้าเครื่องเจไม่ใช่เครื่องเทพ แล้วรถโอเพ่นแรงๆแถวหน้าในเมืองไทย...ทำไมเขาไม่เอาเ ครื่องดีเซล โลวเทคเหล่านั้นไปโมแล้ววิ่งตอกเวลาให้ได้เลขตัวเดีย วล่ะ จริงไหมคัฟเพื่อนๆ...555+++

tiger_jz 21-05-2010 11:14

จริงๆแล้วผมว่าเครื่องยนต์มันก็เหมือนกันหมด แต่ที่ผมชอบใช้เจเนี่ย เพราะเสียงของมันมากกว่า และที่สำคัญดีเซลพังทีมือเลอะสุดๆล้างออกยากมาก

MC_design 21-05-2010 12:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiger_jz (522741 กระทู้)
จริงๆแล้วผมว่าเครื่องยนต์มันก็เหมือนกันหมด แต่ที่ผมชอบใช้เจเนี่ย เพราะเสียงของมันมากกว่า และที่สำคัญดีเซลพังทีมือเลอะสุดๆล้างออกยากมาก

ถึงว่าเครื่องดีเซลที่ช็อปจารโน๊ตเต็มไปหมดเลย
รอผงซักฟอกยี่ห้อเด็ดๆอยู่นี่เอง

lovetrd 21-05-2010 18:57

:redface: :redface: :redface:

JZ_P_MAYIM 21-05-2010 22:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiger_jz (522741 กระทู้)

วันแรกที่ได้ยินเสียงเจโบเกียร์ธรรมดาเมื่อตอนผมเรีย น ปวช.
นับตั้งแต่วันนั้น ก็ตั้งปนิธานไว้เลยครับว่า
สักวันเถอะ
จะเหยียบให้จมไปเลย
เจๆๆๆๆ
ผมชอบเสียงมันมากๆๆๆๆๆๆๆมายเช่นเดียวกับ จานเลยครับ

somtao 22-05-2010 08:45

คนส่วนน้อยยังเป็นกบในกะละครอบยังมีอีกเยอะคัฟ...ใคร จะว่าไงก็ช่างมันเงินของเราเองที่เอาไปแลกกับเครื่อง มาดังนั้น...ถึงใครจะว่ายังไงผมก็ยังจะใช้เจโบ วีวีต่อไป...

ช่วงนี้ไม่ได้ใช้แก็ส กลัวลิ้นเร่งไฟฟ้าพังคัฟ เลยใช้ 91 อย่างเดียว...ต่อไปจะไปใช้โซฮอลล์95 ของเชลล์ดูบ้างว่าจะดีจริงตามที่เฟอรรารี่ใช้หรือปล่ าว..55++...

tiger_jz 24-05-2010 12:57

เจวีวี ใช้โซฮอล์ได้เลยนะ

somtao 24-05-2010 13:21

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiger_jz (524231 กระทู้)

เดี๋ยวผมจะเติมโซฮอลล์95ของเชลล์ใช้ดูก่อนนะคัฟ...ตอ นนี้ใช้ 91 เพียวอยู่อ่ะคัฟ...

มังกรขาว 24-05-2010 15:21

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiger_jz (524231 กระทู้)

ของผมใช้ได้ไหมครับ แบบว่าโซฮอล์ 95 นะเผื่อจะแรงกับเขาบ้าง:emo_toon07:

deara31 24-05-2010 18:05

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มังกรขาว (524317 กระทู้)
ของผมใช้ได้ไหมครับ แบบว่าโซฮอล์ 95 นะเผื่อจะแรงกับเขาบ้าง:emo_toon07:

ไม่ต้องหรอกคับ คันเนี่ย จอดอยู่เฉยๆก็แรงแว้วววววว:redface:

somtao 24-05-2010 19:31

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deara31 (524399 กระทู้)
ไม่ต้องหรอกคับ คันเนี่ย จอดอยู่เฉยๆก็แรงแว้วววววว:redface:

ป้าดดดดดดดดดดดดดดด.....

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 13:51