ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   club jz@sakonnakhon (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=24474)

mr.tong AC EVOlll 09-07-2009 00:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนบ้า (356382 กระทู้)
ซวยแล้ว
รถควันขาวยังไม่หายเลย
พี่เอกมาเอาน้ำมันไปเผาช่วยหน่อยค้าบบบบบบ

:eek: :emo_toon10:

โหถ้างั้น รบกวนวิ่งรถมาที่บ้านผมด่วนเลยครับ

ยุง กะ แมลงเยอะมาก เห็นประโยชน์ควันขาวแล้วครับ

มาวันไหน โทรบอกด้วยนะ ท่านคนบ้า

:redface: :redface: :redface: :redface:

mr.tong AC EVOlll 09-07-2009 00:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dear (356263 กระทู้)
ช่างกล้าเนอะเพ่คนเถื่อน เอ้ย!!!!คนป่า
:emo_toon08: :redface:

สมชื่อเค้าแหละ N'dear คนป่า

สงสัยตอนอยู่ป่า คงไม่ได้ใส่เสื้อผ้า

ด้วยแน่นอนเลย

:? :? :? :?

mr.tong AC EVOlll 09-07-2009 00:44

วันนี้ วันแรกครับงดเหล้า เป็งยังงัยกันบ้าง วันนี้เมามากเลยครับ

ลองกิน โซดากับเอ็มร้อย แล้วก็ลอง โซดากับโค้ก

เข้ากันได้ดีมากครับ พอแก้ขัดได้ครับ เมาเหมือนกัน

หุ หุ หุ เมาดิบอะครับ ต้องลองเองครับ

:emo_toon07: :emo_toon07: :emo_toon07: :emo_toon07: :emo_toon07:

pon.sk 09-07-2009 06:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimond_K (356320 กระทู้)
:redface: ใช่ครับ หลอกเอาตังค์ไปบอกต้องซื้อโน่นนี่เพิ่ม แต่ไม่เห็นของ ตอนแรกสั่ง 1j ฝาขาว แต่กลับได้เครื่อง 2J Ge ราคาเครื่องก้อเพิ่ม และก้ออะไรต่อมิอะไรตั้งหลายอย่าง แต่ไม่เห็นของ ทำใจแล้วครับ เสียแล้วเสียไป จะยกไปใหม่ครับ มีพี่แนะนำช่างเวย์ แถวปั้ม ปตท. ทางไปนาแก ใครรู้จักบ้างดีมั้ย เพราะว่าใกล้ ส่วนร้านเกียตริ งานแกเยอะมาก พอดีอยากใช้รถ เพราะจอดมาเป็นเดือนแล้ว แต่ถ้าหากจำเป็นจริงคงต้องตามที่คุณพลแนะนำครับ แต่ค่าลากคงเยอะน่าดู ขนาดใกล้ๆ ยังหลักพันเลย:(

เรื่องค่าลากรถต้องปรึกษาตาคนป่านะคับเพราะตาคนป่าลา กบ่อยไม่งั้นก็ลองปรึกษาช่างเอ๋ดูว่าราคาค่าวาง+ค่าล ากประมาณเท่าไหร่ผมคิดว่าน่าจะถูกกว่าที่อื่นนะคับ(ห างานให้ทิดเอ๋คับเพิ่งลาสิกขามาสดๆร้อนๆ)555+

my dear 09-07-2009 06:02

วันนิหมอกลงแต่เช้าเรย
บ้านใครหมอกหนาขนาดนี้มั่งหนอ?
เอ๊ะ!!!รึว่าควันรถเพ่คนบ้า

:emo_toon08: :emo_toon24:

mr.tong AC EVOlll 09-07-2009 06:41

สบายดีกันบ่ มะคืนเพื่อน โทรชวนไปกินเหล้า

ผมก็บอกไปว่าเข้า พรรษาอยู่กินบ่ได้ หุ หุ

แต่เพื่อนมันบอกว่า กูก็เข้าพรรษาเหมือนกัน

แต่เข้าเสร็จแล้ว ก้วันเข้าพรรษา มันมีวันเดียว

(คือวันเข้าพรรษาวันเดียว)

:redface: :redface: :redface: :redface: :redface: :redface:

Redwater 09-07-2009 09:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (355165 กระทู้)
ถึงบ้านแล้วครับ มีรายการเผาอีกแล้วครับ

ใครอยากดูส่งเสียงหน่อย เด๋วพรุ่งนี้จะลงรูปให้ดู

:emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08:

จัดมาครับเสี่ยต๋อง อยากเบิ่งแฮงขนาด:emo_toon24:

Redwater 09-07-2009 09:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dear (356502 กระทู้)
วันนิหมอกลงแต่เช้าเรย
บ้านใครหมอกหนาขนาดนี้มั่งหนอ?
เอ๊ะ!!!รึว่าควันรถเพ่คนบ้า

:emo_toon08: :emo_toon24:

แถวสารคามหมอกเป็นสีขาว สงสัย...หมอกจะหงอย:emo_toon08: :emo_toon08:

Redwater 09-07-2009 09:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimond_K (356320 กระทู้)
:redface: ใช่ครับ หลอกเอาตังค์ไปบอกต้องซื้อโน่นนี่เพิ่ม แต่ไม่เห็นของ ตอนแรกสั่ง 1j ฝาขาว แต่กลับได้เครื่อง 2J Ge ราคาเครื่องก้อเพิ่ม และก้ออะไรต่อมิอะไรตั้งหลายอย่าง แต่ไม่เห็นของ ทำใจแล้วครับ เสียแล้วเสียไป จะยกไปใหม่ครับ มีพี่แนะนำช่างเวย์ แถวปั้ม ปตท. ทางไปนาแก ใครรู้จักบ้างดีมั้ย เพราะว่าใกล้ ส่วนร้านเกียตริ งานแกเยอะมาก พอดีอยากใช้รถ เพราะจอดมาเป็นเดือนแล้ว แต่ถ้าหากจำเป็นจริงคงต้องตามที่คุณพลแนะนำครับ แต่ค่าลากคงเยอะน่าดู ขนาดใกล้ๆ ยังหลักพันเลย:(

นายพลแนะนำเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ เด๋วจาหนีเสือปะไอ้เข้อีก:emo_toon08: :emo_toon08:

Mana_SK 09-07-2009 10:22

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนบ้า (356382 กระทู้)
ซวยแล้ว
พี่เอกมาเอาน้ำมันไปเผาช่วยหน่อยค้าบบบบบบ

อย่ามาใกล้ผมนะครับ...เดี๋ยวจะหลงควัน..5555:eek: :eek: :eek: :eek:

banrock 09-07-2009 11:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimond_K (356338 กระทู้)
:emo_toon05: ยังรอความเห็นจากทุกท่านอยู่นะครับ ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือแนะนำครับ คิดว่าเสาร์นี้ คงจาเอารถไปลากออกมาแล้วครับ:emo_toon13:

งั้นไปอู่ช่างหรั่งนาแกเลยครับ รถผมวางที่นั้นใช้มาจะสองปีแล้วก็ไม่ปัญหาอะไรมาก... .
มีแค่เรื่องออลย์เกียร์เท่านั้น เพราะช่างเค้าผังออลย์เกียร์ในหม้อน้ำท่อออลย์เลยแตก ..
น้ำเลยเข้าเกียร์ แต่ถ้าบอกช่างให้ใส่ออลย์แยกก็จบครับ.......

:) :) :) :) :)

banrock 09-07-2009 11:44

อ้างถึง:

ซวยแล้ว

อย่าพึ่งเผารอเอาพระไปสวดก่อน
:emo_toon24: :emo_toon24: :emo_toon24: :emo_toon24: :emo_toon24:

Redwater 09-07-2009 14:59

ถ้าตอนสตาร์ทเครื่องเช้าแร้วมีควันขาว-ขาวพร้อมมีหยดน้ำเกาะปลายท่อ นั่นแสดงว่าเครื่องสมบูรณ์นะครับ แต่ถ้าขาวตลอดเวลาอันนี้ต้องไปหาหมอแระ:emo_toon08: :emo_toon08:

pon.sk 09-07-2009 16:25

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Redwater (356853 กระทู้)
ถ้าตอนสตาร์ทเครื่องเช้าแร้วมีควันขาว-ขาวพร้อมมีหยดน้ำเกาะปลายท่อ นั่นแสดงว่าเครื่องสมบูรณ์นะครับ แต่ถ้าขาวตลอดเวลาอันนี้ต้องไปหาหมอแระ:emo_toon08: :emo_toon08:

พอดีรถตาคนบ้าแกแอบไปกินดีเซลมาอ่ะคับแบบว่าของมันเค ยกินคับยังเลิกไม่ได้แกยังไม่ชินกับการกินเบนซินอ่ะค ับท่าน..555+:( :( :( ควันเลยขาว:emo_toon11: :emo_toon11:

Mana_SK 09-07-2009 17:01

เข้าพรรษาไม่ได้ยกน้ำหนัก.(ยกแก้ว)...ร่างกายอ่อนแอจ ังเฮ้ยยยย:emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08: ยยยย...:emo_toon08:

my dear 09-07-2009 20:51

ไปไหนกันหมด!!!!!!:confused:

yayee 09-07-2009 22:09

วันนี้เมาโซดา:emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06:

yayee 09-07-2009 22:12

กว่าจะได้เมาเหล้า:emo_toon06: :emo_toon06: รออีกตั้ง3เดือน:eek: :eek:

mr.tong AC EVOlll 09-07-2009 22:15

วันนี้เมาโซดาผสมโค้กเมามากคร้าบ:redface:

:emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06:

mr.tong AC EVOlll 09-07-2009 22:19

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dear (357106 กระทู้)
ไปไหนกันหมด!!!!!!:confused:

ไม่ได้หายไปไหนครับ

ไปซ้อมกินโซดาโค้ก กะเสี่ยเอกมาครับ

ชนแก้วกระจาย โซดา 8 ขวด กับโคก 1 ขวด

แหล่มเลยครับ มาวเหมียนกาน

:eek: :emo_toon06: :eek: :emo_toon06: :emo_toon05: :emo_toon06:

Dimond_K 10-07-2009 02:41

up DEATH ให้ทุกคนทราบครับ :eek: เครื่องไม่มีเอกสารคุมเครื่องครับ วันนี้เจอปั่นหัวทั้งวัน วิ่งหาเพื่อนมันที่ขนส่งที่มันบอกว่าฝากเอกสารไว้ โชคดีเจอกันที่อู่มันนั่นแหละ ความเลยแตกครับ เอาเครื่องเน่ามาขายให้ ตอนนี้ต่อทะเบียนก้อไม่ได้ ลากไปทำใหม่ก้อไม่ได้ เงินที่จ่ายไปก้อคงไม่ได้คืน เพราะลูกค้ามัน 3-4 คน โดนเหมือนผม เอาตังค์งานไม่ทำ เขามาลากรถเขาออก และทวงเงินคืน :mad: ผมได้ซากรถมาแล้วครับ มันต่อไฟแค่วิ่งได้หวังเอาเงินส่วนที่เหลือ พอดีผมไปเจอที่ร้านท่อไอเสียเลยเข้าไปดู สายไฟกองเต็มเลยครับ ของที่มันเอาเงินไปแล้วบอกจะซื้อให้ ไม่มีซักกะอย่าง มันบอกช่างหาพัดลมอะไรก้อได้ดัดแปลงใส่ในหม้อน้ำ ผมละค่าความร้อนขึ้นแทนรถเลย เลยตัดสินใจเอารถคืน พรุ่งนี้จะไปหามันให้จ่ายเงินคืนมาทั้งหมด ครับ เศร้าเลย:emo_toon05: เซ เรากลายเป็นเศษเหล็กซะแระ โดนไป 3-4 หมื่น ครับ คาดว่าคงจบที่ศาล ครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ห่วงใยและแนะนำครับ หวังว่าเรื่องราวนี้คงเป็นบทเรียนสำหรับคนอื่นๆ ที่คิดจะเปลี่ยนเครื่องครับ แต่ผมก้อยังคงจะกินเจ เหมือนเดิมครับ ขอรักษาบาดแผลก่อน สวัสดีครับ :smile:

my dear 10-07-2009 05:29

สู้ๆนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้

:emo_toon05: :)

pon.sk 10-07-2009 06:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimond_K (357300 กระทู้)
up DEATH ให้ทุกคนทราบครับ :eek: เครื่องไม่มีเอกสารคุมเครื่องครับ วันนี้เจอปั่นหัวทั้งวัน วิ่งหาเพื่อนมันที่ขนส่งที่มันบอกว่าฝากเอกสารไว้ โชคดีเจอกันที่อู่มันนั่นแหละ ความเลยแตกครับ เอาเครื่องเน่ามาขายให้ ตอนนี้ต่อทะเบียนก้อไม่ได้ ลากไปทำใหม่ก้อไม่ได้ เงินที่จ่ายไปก้อคงไม่ได้คืน เพราะลูกค้ามัน 3-4 คน โดนเหมือนผม เอาตังค์งานไม่ทำ เขามาลากรถเขาออก และทวงเงินคืน :mad: ผมได้ซากรถมาแล้วครับ มันต่อไฟแค่วิ่งได้หวังเอาเงินส่วนที่เหลือ พอดีผมไปเจอที่ร้านท่อไอเสียเลยเข้าไปดู สายไฟกองเต็มเลยครับ ของที่มันเอาเงินไปแล้วบอกจะซื้อให้ ไม่มีซักกะอย่าง มันบอกช่างหาพัดลมอะไรก้อได้ดัดแปลงใส่ในหม้อน้ำ ผมละค่าความร้อนขึ้นแทนรถเลย เลยตัดสินใจเอารถคืน พรุ่งนี้จะไปหามันให้จ่ายเงินคืนมาทั้งหมด ครับ เศร้าเลย:emo_toon05: เซ เรากลายเป็นเศษเหล็กซะแระ โดนไป 3-4 หมื่น ครับ คาดว่าคงจบที่ศาล ครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ห่วงใยและแนะนำครับ หวังว่าเรื่องราวนี้คงเป็นบทเรียนสำหรับคนอื่นๆ ที่คิดจะเปลี่ยนเครื่องครับ แต่ผมก้อยังคงจะกินเจ เหมือนเดิมครับ ขอรักษาบาดแผลก่อน สวัสดีครับ :smile:

เฮ้ออออ....เรื่องนี้เป็นเรื่องที่น่าเศร้าจิงๆคับพี ่น้อง แต่ว่าอู่ดีๆก็มีอีกเยอะคับน้า มะวานผมก็ได้ปรึกษากับทางช่างเอ๋+เสี่ยต๋อง+เสี่ยเอก แล้วว่าจะช่วยน้ายังไงดีเพราะอาการอย่างน้าเท่าที่ได ้ฟังมาก็ถือว่าหัวแบะมา ถ้ายังงัยทางเราJZสกล ก้จะพยายามช่วยกันให้คำปรึกษา รักษาเยียวยาอาการหัวแบะให้มีโอกาสได้ลิ้มลองรสชาดกา รกินเจอีกครังคับรับรองคับถ้าได้กินแล้วจะติดใจ5555+ ...แซดดดดดดด..ฟิ้ววววสสสสสส....:( :( : จังสี้มันต้องfight

mr.tong AC EVOlll 10-07-2009 06:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimond_K (357300 กระทู้)

เสียใจด้วยนะครับ คอเดียวกันผมก็เคยโดนครับ

แต่เรา JZ สกลนคร ยนดีให้คำปรึกษาเสมอครับ

แต่งัยก็แนะนำร้านช่างเอ๋ เหมือนเดิมครับ

:confused: :confused: :confused: :confused:

yayee 10-07-2009 08:32

อ้างถึง:

อย่างนี้ต้องจับถอนขนซะให้เข็ด:mad:

mr.tong AC EVOlll 10-07-2009 10:18

ดูเอาเองครับคใรเป็นใคร

:redface: :redface: :redface: :redface:

my dear 10-07-2009 12:23

ป้าดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!
ผิดคาดแหะนึกว่าเพ่คนป่า
อิอิ

:emo_toon10: :emo_toon24: :redface:

Mana_SK 10-07-2009 14:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (357460 กระทู้)

สงสัยงานเข้าแล้ว yayee เรา55555555555555:redface: :redface: :emo_toon09: :emo_toon09: :emo_toon08: :emo_toon08:

คนบ้า 10-07-2009 17:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (357460 กระทู้)

งานเข้าแล้วพี่ yayee :emo_toon10: :emo_toon10: :emo_toon10: :emo_toon10:

คนบ้า 10-07-2009 18:04

วันนี้ใครบ้างยากออกพรรษาเชิญที่ร้านป้ายเด้อ:( :(

คนบ้า 10-07-2009 18:06

ตอนนี้ตาโอ่งกะตาพลรออยู่คับ:) :)

คนบ้า 10-07-2009 18:09

พี่เอกไปเอารถวันใหนคับอย่าลืมชวนผมด้วยเด้อเพื่อติด รถไปด้วย

คนบ้า 10-07-2009 18:11

ยากลองนั่งเฟื่องท้ายเตดดูคับจะแรงขึ้นมากรึเปล่าเพื ่อเอามั่ง:? :?

Dimond_K 10-07-2009 19:11

:? รายงานความคืบหน้าครับ วันนี้ต้องขอบคุณพี่พล ส่งมือดีมาดูรถให้ เลยไปตามเอาส่วนประกอบ(เครื่อง)ที่ขาดหายไปมาได้เกือ บครบครับ ส่วนเครื่องตรวจสอบกับขนส่งแล้ว ยังซิงครับ ไม่มีใครแจ้งลงรถคันไหนมาก่อน ช่างป้อมรับปากจะติดตามเอาใบคุมเครื่องมาให้ภายในไม่ เกิน 15 วัน ที่จริงมันทำแบบนี้มานานแต่ไม่มีใครเอาเรื่องมัน :emo_toon11: แต่ก้อไปลองถามนักกฏหมายหลายคนแล้ว ถ้าจะเอาเรื่อง ยาววววววว ครับ ต้องจ้างทนายฟ้องร้อง :emo_toon06: ยิ่งยุ่ง เลยพากันตัดปัญหา ยังงัยก้อขอขอบคุณสำหรับสมาชิกที่ให้กำลังใจครับ ผมขอจบเรื่องราวนี้เป็นกระทู้สุดท้ายครับ :) ต่อไปหลังจากแก้ไขเสร็จแล้วก้อจะได้ร่วมเป็นสมาชิก Jz สกลนคร อย่างเต็มตัวครับ :emo_toon24:

my dear 11-07-2009 06:32

ยินดีต้อนรับค่ะ
*________*:emo_toon05: :emo_toon24:

pon.sk 11-07-2009 06:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimond_K (357755 กระทู้)
:? รายงานความคืบหน้าครับ วันนี้ต้องขอบคุณพี่พล ส่งมือดีมาดูรถให้ เลยไปตามเอาส่วนประกอบ(เครื่อง)ที่ขาดหายไปมาได้เกือ บครบครับ ส่วนเครื่องตรวจสอบกับขนส่งแล้ว ยังซิงครับ ไม่มีใครแจ้งลงรถคันไหนมาก่อน ช่างป้อมรับปากจะติดตามเอาใบคุมเครื่องมาให้ภายในไม่ เกิน 15 วัน ที่จริงมันทำแบบนี้มานานแต่ไม่มีใครเอาเรื่องมัน :emo_toon11: แต่ก้อไปลองถามนักกฏหมายหลายคนแล้ว ถ้าจะเอาเรื่อง ยาววววววว ครับ ต้องจ้างทนายฟ้องร้อง :emo_toon06: ยิ่งยุ่ง เลยพากันตัดปัญหา ยังงัยก้อขอขอบคุณสำหรับสมาชิกที่ให้กำลังใจครับ ผมขอจบเรื่องราวนี้เป็นกระทู้สุดท้ายครับ :) ต่อไปหลังจากแก้ไขเสร็จแล้วก้อจะได้ร่วมเป็นสมาชิก Jz สกลนคร อย่างเต็มตัวครับ :emo_toon24:

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ:emo_toon05: :emo_toon05: :) :)

Redwater 11-07-2009 12:31

อ้างถึง:

สู้-สู้นะครับ ประสบการณ์ครั้งนี้เป็นหนทางไปสู่การกินเจที่น่าลิ้ม ลอง แปลกเนอะคนพวกนี้ไม่ยักกะหมดไปจากสังคม:mad: :mad:

Redwater 11-07-2009 12:33

ใครนะช่างทำกะเสี่ยเอกเราได้ แค่แกหาเฟืองท้ายก้อแย่แล้ว ทำเสี่ยแกได้เนาะ:emo_toon08: :emo_toon08:

yayee 11-07-2009 12:54

ใครแกล้งผมขอให้คนนั้นได้แฟนไม่สวยสาธุ........:conf used: :confused: :emo_toon24: :emo_toon24:

pon.sk 11-07-2009 13:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yayee (358187 กระทู้)
ใครแกล้งผมขอให้คนนั้นได้แฟนไม่สวยสาธุ........:conf used: :confused: :emo_toon24: :emo_toon24:

คนเสื้อเหลืองๆเขียวๆยืนชี้นิ้วอ่ะคับ รู้สึกว่าจะมีส่วนร่วมในการเผาทุกงานเลยนะตาคนนี้... ...:redface: :redface:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 12:52