ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   club jz@sakonnakhon (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=24474)

mr.tong AC EVOlll 26-01-2009 08:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon.sk (256402 กระทู้)
แจ้งข่าวสมาชิกคับพี่น้อง..
ช่วงนี้พี่น้องในคลับของเรามีงานเข้า2รายคับ(อันนี้เ ข้าจริงๆคับ)
1.ท่านหนุ่ยECARเหลือง เกิดอุบัตติเหตุขับรถชนหมาที่สามแยกบ้านต้อง ออยแตก+ชาร์ปละลายคับ
ลากมาซ่อมที่อู่ช่างหรั่งอ.นาแกคับ รถยังไม่ทันเสร็จ งาน2เข้าอีกคับ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาท่านหนุ่ยยืมรถน้าที่บ้านไปดูร ถตัวเองที่ซ่อมอยู่อ.นาแก ขากลับคับช่วงประมาณ4โมงเย็นที่หน้าร.ร.โปลีเทคนิคพุ ทธรักษา มีรถมอไซวัยรุ่นขี่สวนเลนมาดีๆดันหักรถเข้ามาบวกกะรถ ท่านหนุ่ยซะงั้น ท่านหนุ่บเบรคยาวเลย คงไม่ต้องบอกคับ มอไซมาคนเดียวตายคาที่คับ ส่วนท่านหนุ่ยปลอดภัยคับแต่งงคับ ขับมาดีดีมีคนอยากตายมาเจอพอดีเลยตกเป็นเครื่องมือช่ วยให้เค้าตาย เค้าบอกว่ามอไซเมาแต่ผมว่าต้องมีอะไรที่ทำให้มอไซหัก รถมาบวกกะรถท่านหนุ่ยแน่ๆ
2.ท่านแจ็คโคกศรี ECAR สีดำ งานนี้ท่านแจ็คเลิกงานมาจากสกล ชนกะจักรยานช่วงบ้านนายอคับ ยังดีคับงานนี้ไม่มีเสียชีวิตแต่รถท่านแจ็คซิคับ เยินเลยคับ
ยังงัยก็ขอให้พี่น้องทุกท่านขับรถด้วยความระมัดระวัง ปลอดภัยทุกท่านคับนะคับ..:?

เมื่อคืนสดๆๆร้อนๆ ผมเจอเองหน้าโปลี่คร้บ
รถวิ่งเรียงกันมา 4 คัน ผมอยู่คันที่สี่ครับ อยู่หน้า ร.ร.โปลีเลยครับ วิ่งประมาณ 90 พอรถที่สวนมา ว่างแล้ว ผมเปิดไฟเลี้ยว กะแซงให้พ้นทั้งสามคันเพาระไม่มีรถสวนมาเเล้ว พอแซง ไปถึงคันที่สอง หน้ารถผมถึงล้อหลัง เขาแล้วครับ รถคันที่สองมันเสือก หักแซกคันแรกออกมาเหมื่อนกันครับ ผมจะเบรคคดว่าไม่ทันแน่รอบเครื่องกำลังขึ้นพอดี ครับต้องกดคันเร่งต่อ ทำให้ล้อด้านคนขับตกไหล่ทาง ผมต้องรีบดึงรถขึ้นถนน ทำให้รถขวาง จะตกไปฝั่งด้านซ้ายอีก ต้องหักคืนอีกสุดท้ายก็เอารถอยู่ บอกตามตรงนะครับ รอดมาได้นี่ ประสบการณ์ล้วนๆครับ ดีที่เป็น Tiger ถ้าเป็นรถเก๋ง AC คันนั้นละก็ วันนี้คงหยอดนำข้าวต้มไปแล้วครับ (นี่กำลังจะไปรอยรถตัวเองอยู่เมือนกัน)
:emo_toon03:

my dear 26-01-2009 09:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (256405 กระทู้)
อยากลงรูป ทำงัยครับ:emo_toon05: :frown:

ต้องรอให้ล็อกอินเปนสีฟ้าก่อนนะค๊า
(ก่อนนู๋ก้อเปนงี้แหละ..อิอิ)
หรือไม่งั้นก้อถามน๊าจั๊บนะค่ะ
แกมีหลายทางช่วยได้ค่ะ

:emo_toon08: :emo_toon24:

Sorn_VigoKK 26-01-2009 11:46

ขับรถปลอดภัยนะครับ ทุกๆท่าน

งัยก้อมาทำบุญวันที่ 31 มค. กันเยอะๆนะครับ

pooturbo 26-01-2009 12:58

ช่วงนี้ได้ข่าว รถประสบอุบัติเหตุ เยอะจังครับ
อย่างไรก็ขับรถระมัดระวังหน่อยนะครับ ดูแลตัวเองกันด้วย

ปล.เมื่อคืนผมไปหาน้ากีมาครับ ไปกินเหล้าด้วยกันมา เมาจิงๆ ครับ ไว้ว่างๆ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมที่สกลฯ นะครับ :)

pon.sk 26-01-2009 17:19

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (256428 กระทู้)
เมื่อคืนสดๆๆร้อนๆ ผมเจอเองหน้าโปลี่คร้บ
รถวิ่งเรียงกันมา 4 คัน ผมอยู่คันที่สี่ครับ อยู่หน้า ร.ร.โปลีเลยครับ วิ่งประมาณ 90 พอรถที่สวนมา ว่างแล้ว ผมเปิดไฟเลี้ยว กะแซงให้พ้นทั้งสามคันเพาระไม่มีรถสวนมาเเล้ว พอแซง ไปถึงคันที่สอง หน้ารถผมถึงล้อหลัง เขาแล้วครับ รถคันที่สองมันเสือก หักแซกคันแรกออกมาเหมื่อนกันครับ ผมจะเบรคคดว่าไม่ทันแน่รอบเครื่องกำลังขึ้นพอดี ครับต้องกดคันเร่งต่อ ทำให้ล้อด้านคนขับตกไหล่ทาง ผมต้องรีบดึงรถขึ้นถนน ทำให้รถขวาง จะตกไปฝั่งด้านซ้ายอีก ต้องหักคืนอีกสุดท้ายก็เอารถอยู่ บอกตามตรงนะครับ รอดมาได้นี่ ประสบการณ์ล้วนๆครับ ดีที่เป็น Tiger ถ้าเป็นรถเก๋ง AC คันนั้นละก็ วันนี้คงหยอดนำข้าวต้มไปแล้วครับ (นี่กำลังจะไปรอยรถตัวเองอยู่เมือนกัน)
:emo_toon03:

:emo_toon10: :emo_toon10: :emo_toon10: :emo_toon10:
ขนาดนั้นเลยรึเสี่ยต๋อง ถ้าผมขับคงเดี้ยงไปแล้ว....

pon.sk 26-01-2009 17:21

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooturbo (256595 กระทู้)
ช่วงนี้ได้ข่าว รถประสบอุบัติเหตุ เยอะจังครับ
อย่างไรก็ขับรถระมัดระวังหน่อยนะครับ ดูแลตัวเองกันด้วย

ปล.เมื่อคืนผมไปหาน้ากีมาครับ ไปกินเหล้าด้วยกันมา เมาจิงๆ ครับ ไว้ว่างๆ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมที่สกลฯ นะครับ :)

ได้ยินท่านกีว่าท่านเอ๋กะท่านปูทำให้ท่านกีลืมชาเขีย วไม่ลงเลยคับ...:emo_toon11: :emo_toon11: :emo_toon11:

Step Out 26-01-2009 20:44

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon.sk (256713 กระทู้)
ได้ยินท่านกีว่าท่านเอ๋กะท่านปูทำให้ท่านกีลืมชาเขีย วไม่ลงเลยคับ...:emo_toon11: :emo_toon11: :emo_toon11:

อันนี้มันแน่นอนล่ะคับพี่พล อิอิ กี สัญญาว่า จะนำสุตรนี้ไปแพร่ที่ สกล รับรอง ซิ้มยันเช้า อิอิ
เมื่อคืน ชิวๆกันไป 2 กลม 2ชั่งโมงครึ่ง 3 คน อิอิดีนะที่พรุ่งนี้ต้องทำงานเช้า ไม่งั้นล่ะ อืม.....
สเตทใหมกี อิอิ
:emo_toon24:

mr.tong AC EVOlll 26-01-2009 21:12

พึ่งกลับถึงบ้าน

[color="Lime"]พึ่งกลับถึงบ้านครับ ใครอยู่บ้าง่วยตอบที เมามากครับ กำลังจะนอน :emo_toon09: :emo_toon09:

mr.tong AC EVOlll 27-01-2009 06:05

สวัสดีตอนซ้าวครับ Club JZ รายงานตัวครับ:redface:

pon.sk 27-01-2009 06:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (256951 กระทู้)
สวัสดีตอนซ้าวครับ Club JZ รายงานตัวครับ:redface:

สวัสดีตอนเช้าคับแล้วเสี่ยต๋อง ค้างป่าวคับ ผมก็เมายังค้างยู๋เยย..:emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06:
จังซี่มันต้องถอน!!!!!!!!!!!!

Redwater 27-01-2009 06:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (256405 กระทู้)
อยากลงรูป ทำงัยครับ:emo_toon05: :frown:

.................................................. .................................................. ....

เสี่ยต๋องเข้าไปแนะนำตัวในกระทู้ตามลิงค์ข้างล่างนี้ นะครับ รอการอัพเกรดเป็นสีฟ้าถึงจะลงรูปได้อ่ะครับ:) :)

Redwater 27-01-2009 06:47

อ้าว...กรำลืมลงลิงค์ให้เสี่ยต๋อง...ตามนี้เลยครับ:( :(

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200

Redwater 27-01-2009 06:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooturbo (256595 กระทู้)

.................................................. .................................................. ....

ขออภัยท่านปู ท่านเอ๋ ที่ผมไม่ได้ตามไปร่วมวงด้วย
เนื่องจากช่วงนี้เป็นโรคติดต่ออ่ะครับ...
โรคซางจั๊บ:emo_toon08: :( :emo_toon08: :(

pon.sk 27-01-2009 06:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Step Out (256805 กระทู้)

อันนี้มันแน่นอนล่ะคับพี่พล อิอิ กี สัญญาว่า จะนำสุตรนี้ไปแพร่ที่ สกล รับรอง ซิ้มยันเช้า อิอิ
เมื่อคืน ชิวๆกันไป 2 กลม 2ชั่งโมงครึ่ง 3 คน อิอิดีนะที่พรุ่งนี้ต้องทำงานเช้า ไม่งั้นล่ะ อืม.....
สเตทใหมกี อิอิ
:emo_toon24:

โอ้วชิวๆ2กลม3คนแถมใช้เวลาแค่2ชั่วโมงครึ่งสถิติถืว่ าใช้ได้ อิอิ...เด๋วตากีมาถึงสกล ต้องลองสูตรชาเขียวซะแล้ว มีใครอยากลองมั่งลงชื่อไว้เลยนะงับ.555+:redface: :redface: :redface:

Redwater 27-01-2009 06:52

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon.sk (256961 กระทู้)
โอ้วชิวๆ2กลม3คนแถมใช้เวลาแค่2ชั่วโมงครึ่งสถิติถืว่ าใช้ได้ อิอิ...เด๋วตากีมาถึงสกล ต้องลองสูตรชาเขียวซะแล้ว มีใครอยากลองมั่งลงชื่อไว้เลยนะงับ.555+:redface: :redface: :redface:

ผมลงชื่อไว้ก่อนคนแรก เพราะไม่ได้ชิมด้วยที่ กทม.:emo_toon05:

Redwater 27-01-2009 06:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tong AC EVOlll (256951 กระทู้)

อรุณสวัสดิ์ครับเสี่ยต๋อง ไปทำตัวสีฟ้าเพื่ออัพรูปได้ตามลิงค์ข้างล่างนะครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200

Step Out 27-01-2009 07:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Redwater (256960 กระทู้)

ขออภัยท่านปู ท่านเอ๋ ที่ผมไม่ได้ตามไปร่วมวงด้วย
เนื่องจากช่วงนี้เป็นโรคติดต่ออ่ะครับ...
โรคซางจั๊บ:emo_toon08: :( :emo_toon08: :(

+555+ พี่จั๊บคับ :emo_toon08: ซับจาง หรือ งานเข้า คับ :emo_toon24:

Step Out 27-01-2009 07:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon.sk (256961 กระทู้)

แล้วจะรู้ว่า มันมีดีๆ กว่าที่คุณคิด อิอิ:emo_toon10:

Redwater 27-01-2009 07:26

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Step Out (256965 กระทู้)
+555+ พี่จั๊บคับ :emo_toon08: ซับจาง หรือ งานเข้า คับ :emo_toon24:

งานไม่เข้าครับ...แต่เป็นโรคติดต่ออย่างแรง:rolleyes: :( :confused:

mr.tong AC EVOlll 27-01-2009 08:25

อ้างถึง:

ของที่ว่าอะไรครับ ขอลองมั้งครับ :emo_toon24: :emo_toon24:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 14:12