ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ที่ไหนมี Kme Black ขายมั้งครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=56366)

keng_ap 30-06-2011 17:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bokyod (697312 กระทู้)
ขอราคา KME Black ด้วยคับ ใช้ AG ทั้งชุดอยู่แล้วคับ อยากเปลี่ยนแค่หม้อต้ม

ครับผม ผม pm ให้แล้วครับ

แต่ส่งไปไม่ได้ครับ ระบบแจ้งว่า mail box ผู้รับเต็มคครับ

keng_ap 30-06-2011 17:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ยักษ์ (697332 กระทู้)
ผมรู้ว่า KME black ใช้กับเครื่องอะไรครับ
ส่วนคุณจะ pm หรือไม่ก็ขึ้นอยู่ว่าคุณอยากขายของหรือเปล่า ผมเป็นลูกค้า คุณไม่ขายผมก็ซื้อกับคนอื่นได้

ต้องขออภัยพี่ยักษ์ด้วยครับ ที่การตอบกระทู้ของผม อาจก่อให้ผู้อ่านเข้าใจผิด เกิดโทสจริตและโมหจริต ในชั่วขณะจิตเท่าลัดนิ้วมือ

ผมขอกล่าวปวารนาขออโหสิกรรมด้วยนะครับ

พร้อมกันนี้ผมได้ส่ง pm ไปให้พี่ยักษ์แล้วนะครับ

bmw to4s 01-07-2011 22:43

ขอราคา gold black ด้วยครับ (ขอสอบถามอีกอย่าง อาการเข็มค้างจะมีอาการยังไงครับ)

keng_ap 01-07-2011 22:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bmw to4s (697882 กระทู้)
ขอราคา gold black ด้วยครับ (ขอสอบถามอีกอย่าง อาการเข็มค้างจะมีอาการยังไงครับ)

เท่าที่ทราบนะครับ แรงดันจะค้างที่ต่ำไป หรือไม่ก็สูงไปครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองถามพี่เคดูอีกทีดีกว่าครับ

ผมส่ง pm ไปให้ไม่สำเร็จครับ

bmw to4s 01-07-2011 23:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keng_ap (697885 กระทู้)
เท่าที่ทราบนะครับ แรงดันจะค้างที่ต่ำไป หรือไม่ก็สูงไปครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองถามพี่เคดูอีกทีดีกว่าครับ

ผมส่ง pm ไปให้ไม่สำเร็จครับ

ส่งมา jafull@windowslive.com ครับ

keng_ap 14-07-2011 22:44

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bmw to4s (697896 กระทู้)
ส่งมา jafull@windowslive.com ครับ

ส่งเมลล์ไปแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

balm@uz 21-07-2011 14:01

ผมวางเครื่อง 1uz ครับ กำลังจะติดแก๊สระบบหัวฉีด พอจะจัดชุดให้ได้ไหมครับ แบบว่ามีให้เลือก ของ kme, agis ครับ pm บอกด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

vampire258 22-07-2011 00:40

รอของคับ อิอิ

amornchai 06-08-2011 03:09

ค่าติดตั้งเอจิสแก๊ส ชุด 6 สูบ สำหรับ เจโบ

ถ้าเป็น เจโบ ส่วนตัวแนะนำ KME Black กับ niko big ครับ

= มีถังอยู่แล้วท้ายรถ 58 ลิตร

ขอราคาช่วย PM ด้วยครับ

cho_1 07-08-2011 12:06

ขอราคา KME Gold Turbo พร้อมเบอร์ติดต่อ ด้วยค
รับ

itd_1121 08-08-2011 19:43

ขอราคา KME Black กับ niko big หน่อยคับ อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ2ตัวนี้ กับเครื่อง 1J vvti Bo คับ ตอนนี้ผมใช้เมจิก3 อยู่รู้สึกมันตื้อๆนิดหน่อยคับ

yukyik 11-08-2011 08:51

ขอราคา niko big และ KME Gold Turbo ด้วยครับ
ถ้าจะซื้อ ซื้อทางไหนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

v bmw 11-08-2011 09:15

ขอราคาด้วยครับ

1jz-gte ครับ กำลังจะติดแก็สหัวฉีดครับ
ขอราคาด้วยครับ

itd_1121 22-08-2011 21:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itd_1121 (712564 กระทู้)
ขอราคา KME Black กับ niko big หน่อยคับ อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ2ตัวนี้ กับเครื่อง 1J vvti Bo คับ ตอนนี้ผมใช้เมจิก3 อยู่รู้สึกมันตื้อๆนิดหน่อยคับ

ยังรอคอยคำตอบอยู่คับผม.. :emo_toon09:

somphong 08-12-2011 22:44

ขอราคา

ขอราคาชุดอัพเกรด สำหรับ1j gte ด้วยครับ แล้วหม้อต้ม ตัวไหนดีที่สุดครับ ตอนนี้ใช้ magic3 แรงดันเดินเบาไม่คงที่ ตอนบู๊ซ ก็เยอะไป ผมติดแบบหัวฉีด มา ECU คนไทยทำครับ แล้วหัวฉีดใช้กี่โอมห์ดีครับ แล้วท่อแก๊ส supply ใช้ขนาดเท่าไรครับ

jh2828dd 08-12-2011 23:11

ขอpmด้วยนะคับ ของผม1jz gte ปลั้กหนา คับ ตอนนี้ใช้หม้อต้ม โทมาเชโต ฝาทองคับ เร่งที่รอบสูงจ่ายไม่ทันเลยคับ มีคนบอกว่า หม้อตัวตัวนี้ ให้แค่ไม่เกิน200ม้าเองคับ อยากจะเปลียนคับ :wink:

tongloveun 24-02-2012 09:49

ขอราคา kme turbo ด้วยครับ:emo_toon07:

shinjang 26-02-2012 03:10

ขอราคาด้วย ครับ ราคาทั้งชุดด้วย
1่jz gte auto เดิมๆ

ผมอยู่หาดใหญ่ มันจะจูนยากไหมครับ ยังไม่เคยติดเลยครับ

tanukoon 09-03-2012 23:35

ขอราคาครับ..
KME silver Turbo
KME silver/F701 Turbo
KME gold Turbo
KME gold/F701 Turbo

ของเดิมผม Versus ทั้งชุด 1j bo อยาก upgrade..ขอราคา upgrade ด้วยครับ PM.

ภาคิน 03-08-2012 17:31

ขอคำแนะนำเรื่องหม้อต้มหน่อยครับ

รถผมวาง 1j bo วางโบเดี่ยว ลงแก๊สมิกซ์หม้อต้มเดิมเป็น stargas ตอนนี้เริ่มอาการไม่ดี อยากจะเปลี่ยนหม้อต้มใหม่ ไม่รู้จะลงตัวไหนดี แต่สนใจ kme แต่ไม่รู้ราคาและแหล่งที่ซื้อ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ(ทั้งราคาและแหล่งที่ซื้อ)ขอ บคุณครับ tom_meaw29@hotmail.com

vampire258 06-08-2012 00:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ภาคิน (812348 กระทู้)
รถผมวาง 1j bo วางโบเดี่ยว ลงแก๊สมิกซ์หม้อต้มเดิมเป็น stargas ตอนนี้เริ่มอาการไม่ดี อยากจะเปลี่ยนหม้อต้มใหม่ ไม่รู้จะลงตัวไหนดี แต่สนใจ kme แต่ไม่รู้ราคาและแหล่งที่ซื้อ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ(ทั้งราคาและแหล่งที่ซื้อ)ขอ บคุณครับ tom_meaw29@hotmail.com

มีแต่ หัวฉีดอะซิครับ

aekdb 01-09-2012 22:48

ขอราคา niko big และ KME Gold Turbo ด้วยครับ
ถ้าจะซื้อ ซื้อทางไหนได้บ้างครับ รถผม 1 jz-gte อยากประหยัดและใช้งานได้เต็มที่หรือถ้าใส่ 2 ใบควรใส่ตัวไหนและจะกินมากกว่าลูกเดียวหรือเปล่าคับเ ป็นหัวฉีด ac ขอบคุณครับ

E.TA. 13-09-2012 10:05

ขอราคาครับ

ขอราคา สำหรับเครื่อง Uz ครับ:) :)

นนท์หมูหวาน 14-09-2012 14:59

ผมขอราคา ด้วยคนครับ กะลังตัดสินใจ เลย จะติดในอาทิตย์นี้เเล่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

นนท์หมูหวาน 19-09-2012 11:58

ผมรบกวนขอราคาด้วยคนครับ จะเข้าไปติดตั้งอาทิตย์นี้ครับ ก่อนนี้จะเลือก เมจิก 3 เเต่เพื่อนเพิ่งไปติดมา ไม่ค่อยจะ เเจ่มเท่าไหร่ งานงอกตั้งเเต่เดือนที่สองเลย เลย สองจิตสองใจครับ ถามร้าน พี่เค้า บอกติดมาไม่เคยมีปัญหา ยังไงรบกวนด้วยครับ ขอราคาทั้ง kme g และอีก อันด้วยนะครับ ติดกับเครื่อง 2j vvti ครับผม

Notepyo 20-09-2012 13:31

ขอราคาครับ..

รบกวนขอราคาทางpmด้วยคนครับ

joe-civil@jz 22-09-2012 10:43

ขอโทษนะครับ ทำไมไม่ลงหน้าซื้อขายไปเลยเห็นมีสมาชิกมาขอราคากันค่ อนข้างเยอะ ลงไปเลยครับว่าขายเท่าไรยังไงรายละเอียดหม้อ มีกี่รุ่น ราคาหน้าบอร์ด กะ ราคาตัวแทน นะครับ ฝากพิจารณาด้วย ขอบคุณครับ

DarKBJTeam 22-09-2012 17:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joe-civil@jz (823117 กระทู้)
ขอโทษนะครับ ทำไมไม่ลงหน้าซื้อขายไปเลยเห็นมีสมาชิกมาขอราคากันค่ อนข้างเยอะ ลงไปเลยครับว่าขายเท่าไรยังไงรายละเอียดหม้อ มีกี่รุ่น ราคาหน้าบอร์ด กะ ราคาตัวแทน นะครับ ฝากพิจารณาด้วย ขอบคุณครับ

ใจเย็นๆนะครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยขอ PM ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น
เว็ปบอร์ดหน้าแก๊สเป็นสถานที่แลกเปลี่ยนข้อมูลเรื่อง แก๊สก็จริง แต่สิ่งที่ดีก็ควรจะแนะนำต่อๆ กันไปไม่ใช่เหรอครับ และที่มันยืดยาวมาขนาดนี้ ก็เนื่องจากเมื่อก่อนไม่เคยมีตัวแทนมาขาย หม้อต้มยี่ห้อดังกล่าวอย่างจริงจัง พวกเราต้องการสิ่งที่ดีสำหรับรถเรา เราอยากทำรถเราให้ดีที่สุด ผมว่าจุดเริ่มต้นก็ควรลองไปดูตั้งแต่ข้อความในกระทู้ แรกจนถึงปัจจุบันว่ามันมีเหตุการณ์มาอย่างไร ผมว่าพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านน่าจะเข้าใจนะ
แค่ทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถก็เท่านั้น:confused: :confused:

joe-civil@jz 23-09-2012 09:15

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DarKBJTeam (823184 กระทู้)
ใจเย็นๆนะครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยขอ PM ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น
เว็ปบอร์ดหน้าแก๊สเป็นสถานที่แลกเปลี่ยนข้อมูลเรื่อง แก๊สก็จริง แต่สิ่งที่ดีก็ควรจะแนะนำต่อๆ กันไปไม่ใช่เหรอครับ และที่มันยืดยาวมาขนาดนี้ ก็เนื่องจากเมื่อก่อนไม่เคยมีตัวแทนมาขาย หม้อต้มยี่ห้อดังกล่าวอย่างจริงจัง พวกเราต้องการสิ่งที่ดีสำหรับรถเรา เราอยากทำรถเราให้ดีที่สุด ผมว่าจุดเริ่มต้นก็ควรลองไปดูตั้งแต่ข้อความในกระทู้ แรกจนถึงปัจจุบันว่ามันมีเหตุการณ์มาอย่างไร ผมว่าพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านน่าจะเข้าใจนะ
แค่ทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถก็เท่านั้น:confused: :confused:

คำไหนครับช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าผมใจร้อนเพราะผมอ่าน ตั้งแต่เริ่มต้นแล้วไงผมถึงได้เขียนมาแบบนี้เพราะเท่ าที่อ่านเข้าใจคือมีสมาชิกที่อยากจะทราบผู้แทนจำหน่า ยและก็มีสมาชิกท่านหนึ่งเสนอตัวมา แล้วก็มีเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆท่านขอข้อมูลผ่านทางpm ซึ่งผมเห็นว่ามันควรเป็นข้อมูลเปิดจึงเสนอให้พิจารณา ถ้าท่านสมาชิกท่านนั้นไม่เห็นควรก็ไม่ต้องปฏิบัติตาม ก็แค่นั้น
ปล.ผมไม่ใช่อู่ครับทำงานเป็นลูกจ้างบริษัทเอกชน

DarKBJTeam 23-09-2012 13:25

>
ที่บอกว่าใจเย็นๆ ผมก็ขอโทษอย่างลูกผู้ชายละกันซึ่งผมอาจจะไม่ได้เห็นอ ารมณ์มาจากคำพูด ภาษาพูดกับพิมพ์ มันอาจจะทำให้ผมหรือใครต่อใครเข้าใจผิดก็ตามครับ ขอโทษด้วยละกัน
>
ส่วนการซื้อขาย ท่านนั้นๆ อาจจะมีเหตุผลของเค้าเอง อาจจะไม่มีหน้าร้าน หรืออาจจะเป็นการหารายได้พิเศษเพิ่ม ซึ่งข้อมูลทางเทคนิคอาจจะไปขัดต่อร้านอื่นๆ หรือมีเหตุผลใดๆก็ตาม ดังนั้นเพื่อความสบายใจของทุกๆคนจึง PM ไปมากกว่า ซึ่งบางท่านอาจจะรู้สึกไม่ดี บางท่านที่อาจจะอยากรู้รายระเอียดเยอะๆกว่านี้ หรืออยากจะได้ความชัดเจนมากกว่า
ส่วนการซื้อขายทั่วไป ผมว่าผมเห็นเยอะไปที่เค้าซื้อขายทาง PM กับการโพสในกระทู้ที่โพสไว้อาจจะไม่ทันกับของที่ตั้ง ขาย อาจจะมีคนจองทั้งๆที่มาโพสเป็นคนแรก หรืออาจจะมีโทรไปตัดหน้ากันก่อนก็แล้วแต่ อย่างนี้ผมว่าน่าจะพิจารณาว่าคิวใดมาก่อนมาหลังมากกว ่า น่าจะมีหลักการซื้อขายที่ยุติธรรมต่อผู้ซื้อและผู้ขา ยนะครับ
ผมเห็นด้วยที่ท่านยึดหลักเกณฑ์ตามกฏหรืออะไรก็ตามแต่ แต่ถ้าหลักพวกนี้มันตึงจนเกินไป มันจะทำให้สังคมอยู่ด้วยกันลำบาก ตามความเป็นจริง

และผมก็เห็นมีบางท่านนำอุปกรณ์ดังกล่าวเข้ามาขายในบอ ร์ดเราแล้ว น่าจะมีการแข่งขันทางการตลาดกันตามปกติ คนที่ได้ประโยชน์น่าจะเป็นผู้บริโภคอย่างเรามากกว่าน ะครับ ลองไปดูได้เห็นๆกันอยู่
>
แค่ทุกคนมีการแบ่งปันสิ่งดีๆให้ต่อกัน มีมิตรภาพที่ดีก่อนนั่นคือเป้าหมายของการอยู่ร่วมกัน ในสังคมที่ดี และทุกคนต้องการสิ่งดีๆให้กับรถของเรา เครื่อง JZ ของเรา และสังคม ClubJZ ของท่านทุกๆคนครับ
ขอโทษทีครับที่พูดจายืดยาว และผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร และไม่มีใครทำให้ผมรวยขึ้นหรือจนลงแต่อย่างใด แค่คนธรรมดาเดินดิน และยังกินข้าวแกงอยู่ แต่มีความรักในเครื่่องและเรื่อง JZ ครับ

vampire258 24-09-2012 00:20

ใจเยนๆครับพี่

เจ้านั้นผมก็ pm ตั้งแต่แรกๆ เหมือนกัน

ได้รับราคาอะไรเรียบร้อย สุดท้ายจะสั่งซื้อกลับไม่ได้

ของซะงั้นครับ ตอนแรกก็บอกของขาดบ้างอะไรบ้าง รอสองสามอาทิตย์ จนเปนเดือน สองเดือน

จนล่าสุด เขาบอกน้ำท่วมตั้งแต่ปีที่แล้ว จนบัดนี้ยังไม่ได้ของเลย

ผมเลยซื้อที่อื่นไปนานแล้วครับ รอไปแบบไม่มีกำหนดไม่ไหว

งั้นขอบอกสมาชิกท่านอื่นเลยแล้วกันครับ ไม่ต้องขอ pm ไปแล้วครับ เขาคงไม่ได้ขายหรือไม่ตอบท่านแน่นอนครับ

:( :(

Amannytot 06-06-2023 10:02

buy priligy 3omg

<a href=https://dapoxetin.cfd>best site to buy priligy canada</a> El Khoury D, et al

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 12:09