ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   เจแซด ขอนแ่ก่น มียังครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=48648)

lovearmy 22-07-2010 20:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (553420 กระทู้)
แหะๆ...มีอารายให้ดูม่างค้าฟ...อยากไปนะคัฟ...หมอดูบ อกว่าจะได้แฟนต่างชาติ แถวๆหนองคายว่างั้น...น่าจะเป็นลาวนะคัฟ...อิอิอิ... .
:emo_toon08:
ปล.ว่าแต่คุณพี่ไปทำธุระกิจอะไรคัฟที่ลาวน่ะ...
:emo_toon11:

ผมทำร้าน โทรศัพท์ที่ลาวครับ

pon.sk 22-07-2010 20:58

พรุ่งนี้ผมจะกลับไปบ้านแม่ยายที่ขอนแก่นถ้ายังงัยขออ นุญาตโทรหาสมาชิกที่อยู่ขอนแก่นนะครับถ้าใครว่างผมขอ เบอร์โทรด้วยนะครับคือว่าอยากจะส่งท้ายก่อนเข้าพรรษา อ่ะครับ..:confused: :confused: :confused:

กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ 22-07-2010 22:23

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon.sk (553484 กระทู้)
พรุ่งนี้ผมจะกลับไปบ้านแม่ยายที่ขอนแก่นถ้ายังงัยขออ นุญาตโทรหาสมาชิกที่อยู่ขอนแก่นนะครับถ้าใครว่างผมขอ เบอร์โทรด้วยนะครับคือว่าอยากจะส่งท้ายก่อนเข้าพรรษา อ่ะครับ..:confused: :confused: :confused:

ตาพลอยู่สกลก็กินเหล้าอยู่แล้วมาขอนแก่นก็กินเหล้ารั กษาสุขภาพบ้างช่วงนี้ฝนตกบ่อย:redface: :redface:

pon.sk 23-07-2010 07:11

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กิติพัฒน์ พรรณประสาทน์ (553529 กระทู้)
ตาพลอยู่สกลก็กินเหล้าอยู่แล้วมาขอนแก่นก็กินเหล้ารั กษาสุขภาพบ้างช่วงนี้ฝนตกบ่อย:redface: :redface:

แบบว่าปีนี้จะลองงดเหล้าเข้าพรรษาดูอ่ะครับน้า...:) :) :)

somtao 23-07-2010 09:12

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovearmy (553472 กระทู้)
ผมทำร้าน โทรศัพท์ที่ลาวครับ

อ๋อ....แบบนี้นี่เอง....มีอะไรให้ผมทำได้บ้างอ่ะคัฟท ี่ลาวน่ะ...พอดีไกล้บ้านเกิ๊น...น่าจะ 2 ร้อยกว่ากิโลได้อ่ะคัฟ...อิอิ...:emo_toon08:

PLE_BRT 23-07-2010 22:13

อยู่มหาสารคามคับ

ิbcbc 24-07-2010 05:25

อยากเห็น Mustang 289 วางเจ รถใฝ่ฝันเลยล่ะครับ...น่านัดพบกันสักครั้ง แล้ว ตกลงรายละเอียด น่าจะรวมตัวกันจัดทริป ทั่วฝั่ง ลาว บ้างน๊ะครับ ท่านที่มีธุรกิจฝั่งลาว น่าช่วยได้เยอะ เอาปริมณฑลอีสานเหนือก่อนก็ได้ 11 จังหวัดนี่ คาราวานกันขึ้นไปเจอกันหนองคายเลย จะหลากหลายทั้งเก๋ง กระบะ ตู้ เอสยูวี เอ็มพีวี (หากมี) หากมีนักธุรกิจ เชี่ยวชาญเงินทอง เป็นเหรัญญิก รวมเงิน จัดทริป น่าจะสนุกน๊ะครับ โดยเฉพาะรีสอร์ตวังเวียง สวยงาม สงบ สาวลาวก็สวยนีะครับ ไม่ใช่ดั้งยุบอย่างที่เราเห็น แค่สาวร้านดิวตี้ฟรี ผิวขาว เนียน สวยๆ ก็ไม่อยากกลับฝั่งไทยแล้ว (ยั่วให้น้ำลายไหลไว้ก่อน...แล้วโปรเจคนี้ค่อยว่ากัน ครับ..พอจะมี
พรรคพวกลูกน้อง อยู่หนองคายบ้าง ตม.บ้าง เรียกว่าช่องทางสะดวกโยธินล่ะครับ)

somtao 24-07-2010 08:20

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ิbcbc (554160 กระทู้)
อยากเห็น Mustang 289 วางเจ รถใฝ่ฝันเลยล่ะครับ...น่านัดพบกันสักครั้ง แล้ว ตกลงรายละเอียด น่าจะรวมตัวกันจัดทริป ทั่วฝั่ง ลาว บ้างน๊ะครับ ท่านที่มีธุรกิจฝั่งลาว น่าช่วยได้เยอะ เอาปริมณฑลอีสานเหนือก่อนก็ได้ 11 จังหวัดนี่ คาราวานกันขึ้นไปเจอกันหนองคายเลย จะหลากหลายทั้งเก๋ง กระบะ ตู้ เอสยูวี เอ็มพีวี (หากมี) หากมีนักธุรกิจ เชี่ยวชาญเงินทอง เป็นเหรัญญิก รวมเงิน จัดทริป น่าจะสนุกน๊ะครับ โดยเฉพาะรีสอร์ตวังเวียง สวยงาม สงบ สาวลาวก็สวยนีะครับ ไม่ใช่ดั้งยุบอย่างที่เราเห็น แค่สาวร้านดิวตี้ฟรี ผิวขาว เนียน สวยๆ ก็ไม่อยากกลับฝั่งไทยแล้ว (ยั่วให้น้ำลายไหลไว้ก่อน...แล้วโปรเจคนี้ค่อยว่ากัน ครับ..พอจะมี
พรรคพวกลูกน้อง อยู่หนองคายบ้าง ตม.บ้าง เรียกว่าช่องทางสะดวกโยธินล่ะครับ)

โว้วๆ...เอางั้นเลยเหรอคัฟท่าน ผกก.

เข้าพรรษานี้ไม่ได้กลับอิสานนะค้าฟ...

ผมมีนัดกับพี่เค คลองสาม จะไปเช็คแก็ส+อัพใหม่น่ะ...
:emo_toon11:

maximus 24-07-2010 09:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ิbcbc (554160 กระทู้)

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ออกทริปข้ามประเทศเลย ลุยไหน ลุยกัน...

somtao 24-07-2010 18:08

พอดีรู้จักน้องคนนึงสาวเวียงจันทร์อ่ะแหละ...แกชวนไป เที่ยวบ้านด้วยอ่ะนะ...แต่เมียน่ะสิ...เหมือนจะคอยขั ดขวางไม่ให้ไปซะนิ...:emo_toon08: :emo_toon08:

lovearmy 25-07-2010 11:46

อ้างถึง:

มาได้เลยครับ แต่น่าจะนัดกลุ่มขอนแก่นพบปะกันก่อนเอาร้านไหนก็ได้ค รับ ให้ท่านเป็นคนเสนอวัน ว เวลา น ครับ ที่ตรงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ผมว่างครับ
ส่วนวันนี้(อาทิตย์) ผมกำลังจะเข้าเวียงจันทร์แล้ว ไปๆ มาๆ ครับ เรื่องที่ลาวนั้นไว้ค่อยบรรยายให้หลังจากพบกัน แต่เอาเป็นว่า หลังจากผมเทียวไป เทียวมาประจำแล้วที่ลาวแล้ว ทำให้ไม่อยากนั่งร้านอาหารเมืองไทยอีกเลย

lovearmy 25-07-2010 11:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (554418 กระทู้)
พอดีรู้จักน้องคนนึงสาวเวียงจันทร์อ่ะแหละ...แกชวนไป เที่ยวบ้านด้วยอ่ะนะ...แต่เมียน่ะสิ...เหมือนจะคอยขั ดขวางไม่ให้ไปซะนิ...:emo_toon08: :emo_toon08:

เดี๋ยวผมแนะ Trick โกหกเมียให้ :?

somtao 27-07-2010 13:17

55++...ผมติดแก็สหัวฉีดเรียบร้อยแล้วคัฟไปทำที่ KKSคลองสามโน่น...วิ่งเนียนๆเสียด้วย...หมดห่วงเรื่อ งค่าน้ำมันไปเยอะ...จากหลักพันเหลือหลักร้อยเลยทีนี้ ...ถึงไหนถึงกันสิ...:emo_toon11: :emo_toon11:

ิbcbc 27-07-2010 15:22

น่าจะโอเคในหลักการรวมตัวกันก่อนครับ...แต่ช่วงนี้ไป ราชการบ่อย ไม่ค่อยอยู่นิ่งเท่าไร..อีกสักพัก น่าจะรวมตัว เจแซดขอนแ่ก่น บ้างก็ดีครับ ขยายเครือข่ายทำงานบ้าง เที่ยวบ้าง สังสรรค์ตามโอกาสเหมาะๆ บ้าง ทำกิจกรรมเพื่อสังคม เลี้ยงเด็กกำพร้าบ้านแคนทองบ้าง ก็ดีน๊ะครับ....อาทิตย์ที่ผ่านมา ไปดูแลเจ้านาย ถึงกำแพงเวียงจันทร์ ก็อย่างว่าแหละ ไม่อยากกลับไทยเลย พับผ่าซิ

somtao 27-07-2010 16:12

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ิbcbc (555615 กระทู้)
น่าจะโอเคในหลักการรวมตัวกันก่อนครับ...แต่ช่วงนี้ไป ราชการบ่อย ไม่ค่อยอยู่นิ่งเท่าไร..อีกสักพัก น่าจะรวมตัว เจแซดขอนแ่ก่น บ้างก็ดีครับ ขยายเครือข่ายทำงานบ้าง เที่ยวบ้าง สังสรรค์ตามโอกาสเหมาะๆ บ้าง ทำกิจกรรมเพื่อสังคม เลี้ยงเด็กกำพร้าบ้านแคนทองบ้าง ก็ดีน๊ะครับ....อาทิตย์ที่ผ่านมา ไปดูแลเจ้านาย ถึงกำแพงเวียงจันทร์ ก็อย่างว่าแหละ ไม่อยากกลับไทยเลย พับผ่าซิ

มีอารายดีที่ฝั่งโน้นเหรอคัฟท่าน ผกก.ถึงไม่อยากกลับไทย...อิอิ...:emo_toon08: :emo_toon08:

gobnoize 27-07-2010 20:58

ถ้ามีกิจกรรมดีๆทำเพื่อสังคมชี้แจงกันได้เลยครับ ถ้าว่างกลับมาร่วมงานด้วยแน่นอนครับพี่ๆ:) :)

somtao 31-07-2010 17:28

แอ๊....MID JEE REE....:emo_toon11: :emo_toon11:

somtao 31-07-2010 19:48

แหะๆ...อัพเดทรูปนะค้าฟ....:emo_toon11: :emo_toon11:

http://61.19.252.27/~clubjz/showthre...906#post557906

somtao 21-08-2010 09:49

:emo_toon11: :emo_toon11: :emo_toon11:

Redwater 21-08-2010 23:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ิbcbc (555615 กระทู้)

ผกก.เป็นผู้ใหญ่ที่ใจดีคับ ผมโทรปรึกษาเรื่องคนไม่มีค่ารถกลับบ้าน ( 2 ผัวเมียกับลูกน้อยอีก 2 คนเดินทางมาจากแม่สาย ค่ารถหมดโดนเด็กรถไล่ลงที่ขอนแก่น)ได้รับคำแนะนำที่ด ีครับ..... ผกก.นัดจิบกาแฟเมื่อไหร่จะไปร่วมคาราวะครับ....:) :) :) :)

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 05:47