ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   Club JZ นครสวรรค์ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=5730)

G-Force 13-12-2011 22:29

ได้ตรวจสอบรถแล้วคับ สรุปว่าปกติดี และได้ปรึกษาคนทำรถได้ว่า ถ้าถึงขนาดน้ำมันเครื่องออกท่อแสดงว่ารถใกล้พังแล้ว ประมาณว่าลูกแตกอะคับ และให้ดูที่ปลายท่อว่ามีคราบน้ำมันเยิ้มป่าว สรุปว่าไม่มี มีแต่คราบเขม่าเท่านั้น และท้ายรถก็ไม่มีคราบอะไรเลยคับ ....โล่งอกรอดปาย:p :p

ม้าไฟบิน 13-12-2011 22:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-Force (749998 กระทู้)
ได้ตรวจสอบรถแล้วคับ สรุปว่าปกติดี และได้ปรึกษาคนทำรถได้ว่า ถ้าถึงขนาดน้ำมันเครื่องออกท่อแสดงว่ารถใกล้พังแล้ว ประมาณว่าลูกแตกอะคับ และให้ดูที่ปลายท่อว่ามีคราบน้ำมันเยิ้มป่าว สรุปว่าไม่มี มีแต่คราบเขม่าเท่านั้น และท้ายรถก็ไม่มีคราบอะไรเลยคับ ....โล่งอกรอดปาย:p :p

อุอุแล้วรถใครอ่ะครับทีนี้เพราะมีแค่2คันเอง
ที่ผมต่อท้าย1รถประธาน2รถของทีมแต่รถของทีมผมไม่ได้จ ี้ติดตูดนะ
ไม่มีก็โล่งไปครับอิอิเพราะมันสาดติดที่ไฟหน้าด้านซ้ ายอ่ะครับดูตามรูปที่ผมลงไว้เลยครับแบบว่ามันกระจุกอ ยู่ที่เดียวแบบหนาๆ
ที่แผ่นป้ายทะเบียนเป็นลักษณะเหมือนเบิ้ลรถใส่อ่ะครั บ
มันเป็นกระจุกอยู่
ส่วนด้านขวามีประปลายแบบฟุ้งๆผมเลยคิดว่าน่าจะรถประธ าน
เพราะก่อนออกจากบ้านวันนั้นผมล้างรถไปก่อนหน้าครับ
ขับไปก็ไปจอดที่เดียวแต่ถ้าช่างบอกว่าปรกติก็สบายใจไ ปอิอิ
ไม่ทราบว่าทั่นประธานได้ลองวิ่งแบบว่าเครื่องร้อนๆแล ้วลองเบิ้ลคันเร่งดูยังครับ
ที่สาธยายมาไม่ใช่ไรครับห่วงจิงๆอยากให้ตรวจสอบแบบละ เอียดสักนิด
สงสัยต้องนัดมิตติ้งที่เดิมแล้วผมจอดที่เดิมอีกสักคร ั้งอิอิ;)

ม้าไฟบิน 14-12-2011 07:31

สวัสดีครับ

หวัดดีตอนเช้าอากาศหนาวๆครับwelcome

moz 14-12-2011 08:25

หวัดดีค้าฟฟทุกท่าน หนาวดีเนอะ :smile:

G-Force 14-12-2011 08:58

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ม้าไฟบิน (749999 กระทู้)
อุอุแล้วรถใครอ่ะครับทีนี้เพราะมีแค่2คันเอง
ที่ผมต่อท้าย1รถประธาน2รถของทีมแต่รถของทีมผมไม่ได้จ ี้ติดตูดนะ
ไม่มีก็โล่งไปครับอิอิเพราะมันสาดติดที่ไฟหน้าด้านซ้ ายอ่ะครับดูตามรูปที่ผมลงไว้เลยครับแบบว่ามันกระจุกอ ยู่ที่เดียวแบบหนาๆ
ที่แผ่นป้ายทะเบียนเป็นลักษณะเหมือนเบิ้ลรถใส่อ่ะครั บ
มันเป็นกระจุกอยู่
ส่วนด้านขวามีประปลายแบบฟุ้งๆผมเลยคิดว่าน่าจะรถประธ าน
เพราะก่อนออกจากบ้านวันนั้นผมล้างรถไปก่อนหน้าครับ
ขับไปก็ไปจอดที่เดียวแต่ถ้าช่างบอกว่าปรกติก็สบายใจไ ปอิอิ
ไม่ทราบว่าทั่นประธานได้ลองวิ่งแบบว่าเครื่องร้อนๆแล ้วลองเบิ้ลคันเร่งดูยังครับ
ที่สาธยายมาไม่ใช่ไรครับห่วงจิงๆอยากให้ตรวจสอบแบบละ เอียดสักนิด
สงสัยต้องนัดมิตติ้งที่เดิมแล้วผมจอดที่เดิมอีกสักคร ั้งอิอิ;)

:emo_toon10: เริ่มไม่มั่นใจอีกและ..:emo_toon19: :emo_toon19:

ม้าไฟบิน 14-12-2011 09:31

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-Force (750052 กระทู้)
:emo_toon10: เริ่มไม่มั่นใจอีกและ..:emo_toon19: :emo_toon19:

อิอิไม่ได้พูดให้กลัวครับเป็นห่วงครับ
อยากให้ตรวจสอบโดยละเอียดเพราะลักษณะไอน้ำมันเครื่อง
มันกระจุกอยู่ด้านท่อไอเสียของทั่นประธานพอดีอิอิ
ลักษณะนี้คือจอดจ่อตูดครับเวลาเบิ้ลเครื่องแรงๆมันเล ยพุ่งออกมาใส่
ไม่ใช่ลักษณะวิ่งตามตูดครับเพราะมันมีอยู่แค่ระดับท่ อไอเสีย
ถ้าวิ่งตามตูดมันต้องฟุ้งเต็มหน้ากระจกแน่ๆครับ
ยังไงลองวิ่งร้อนๆแล้วเบิ้ลเครื่องแรงๆดูครับให้ใครล องเอากระดาษไปบังดูครับ
อิอิแต่ผมฟันธงรถประธานชัวร์เพราะผมไม่ได้ไปแวะจอดที ่ไหนวันไปมิตติ้ง
ด้วยความห่วงใยครับอยากวิ่งไปลองด้วยตัวเองจังอิอิ

ม้าไฟบิน 14-12-2011 13:11

ดีใจด้วยครับ

ได้รับแจ้งว่าทดลองแล้วปรกติดีก็ยินดีด้วยครับ
กลัวจะไม่มีรถวิ่งงานแกรนต์อิอิคันเดียวที่เราฝากควา มหวังไว้ครับ:p

nakhonsawancar 14-12-2011 13:49

เป็นรุ่นใหญ่ต้องใจถึงครับ
หวัดดีครับ ทุกท่านครับ

G-Force 14-12-2011 14:44

ได้ตรวจสอบอย่างละเอียดแล้วคับ อาจจะเป็นรถผมและ แต่น่าจะมาจากไอน้ำมันเครื่องอะคับ เพราะลองเร่งรอบเครื่องดู(จนรอบตัด)ไม่ปรากฏละอองน้ำ มันแต่อย่างใด แต่ลองดูที่ฝาครอบวาล์วบริเวณท่อดักไอน้ำมัน มันมีคราบน้ำมันอยู่อะคับ ก็คิดว่าปลอดภัยคับไม่น่ามีไรมาก ยังไงจะพยายามถนอมไว้เพื่องานแกรนด์นะคับ(ไม่อยากพลา ดเหมือนปีที่แล้ว) แต่อย่างว่าก็แค่ร่วมสนุกอะคับ เผื่อมีอะไรติดมือกับมาคอนหวันบ้าง...อิอิ

ปล. ตกลงรถเสี่ยต่อทันงานแกรนด์ไหมคับ รอชม ก๊อตจิ พันม้าอยู่คับ :tongue: :tongue:

jh2828dd 14-12-2011 18:17

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ม้าไฟบิน (750124 กระทู้)
ได้รับแจ้งว่าทดลองแล้วปรกติดีก็ยินดีด้วยครับ
กลัวจะไม่มีรถวิ่งงานแกรนต์อิอิคันเดียวที่เราฝากควา มหวังไว้ครับ:p

ถูกต้องคับเพ่หน่อง ฝากความหวังด้วยคน ;) ;) ลูกเพ่ สู้ๆ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 01:42