ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubUZ ! Talk (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=13)
-   -   1UZ FE in Benz W124 (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=46804)

C220 06-01-2011 18:42

เดี๋ยวก่อนพี่เป้า :redface:
อย่าเพิ่งเข้าอู่ ขอกินกาแฟวันอาทิตย์นี้ก่อน
จะได้ลองว่าวิ่งไม่ดีน่ะมันยังไง

Kun553 06-01-2011 21:30

ไม่ได้ว่านะครับ ขุนว่าwiringครับ ถ้าพ่วงกันเเบบนั้นยังไงๆก็ไม่สมบูรณ์ครับ ถ้าcodeยังขึ้นอยู่ ยังไงๆก็วิ่งไม่ดีครับ Gasอ้างอิงจากน้ำมันนะครับ ถ้าระบบน้ำมันไม่ดีก็เปล่าประโยชน์ ขุนว่าหาที่แก้เรื่องwiringครับ ลองโทรไปนัดวันcheck wiring ดูครับ ผมว่าคนนี้ชัวครับ คนละเอกกับรุ่นพี่ขุนนะ5555

http://clubjz.net/showthread.php?t=40841

Kun553 06-01-2011 22:03

ถ้าแก้ให้สมบูรณ์แล้วจะเเรงๆๆๆแบในclipครับ^^

SimonR 06-01-2011 22:06

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao (631148 กระทู้)
มาปัญหาของผมต่อ

ผมเอารถเข้าอู่ไปตอนก่อนปีใหม่ประมาณ 2 สัปดาห์ พร้อมปัญหาการใช้งาน รวมๆกันประมาณ 14-15 รายการ

เมื่อวานไปรับรถ ปัญหาต่างๆก้อได้รับการแก้ไขไปกว่า 70 %

แต่มีปัญหาเรื่องการวิ่งที่เกียร์ต่ำ ที่ไม่วิ่งเท่าที่ควร ซึ่งผมเองมั่นใจว่าเครื่องตะกูล U ไม่ว่าตัวไหน

ออกตัวกดคันเร่งมิด ต้องมีหน้าหงาย (เฟืองท้ายต้องใกล้เคียงนะครับ)

ผมมั่นใจอีกว่าเฟืองท้ายผม 3.07 กับ 3.27 ตามspec ไม่มีผลมากมาย

ซึ่งช่างที่ทำการแก้ไข แจ้งว่า กล่องแก๊ส (ecu) เสีย ทำให้รวน

ช่างทดสอบโดยการ เอากล่องอีกตัว จากอีกคันนึง มาtest

วิ่งกดเนี่ย เนียนๆ ไม่มีปัญหา ใช้อยู่ 3 วัน วิ่งดีมาก(แต่ผมยังไม่ลอง)

ซึ่งผมถามต่อว่า น้ำมันก้อยังวิ่งไม่ดีนะ กล่องแก๊สทำให้รวนด้วยเร๋อ ช่างบอกว่าใช่ ผมละงงเต๊ก

ก้อเลยหนังชีวิตอีกผม วันนี้ไปที่ร้านแก๊ส เพื่อแจ้งเค้าและลองจูนใหม่ ก้อจูนได้ระดับนึง

แต่ออกตัวก้อยังห่วย

ผมกำลังสงสัยว่ากล่องแก๊ส ทำให้ระบบน้ำมันรวนด้วยหรือเปล่า

พรุ่งนี้จะเข้าไปลองกล่องแก๊สอีกคันนึงด้วยตัวเอง

ว่ามันเป็นจิงหรือเปล่า

ทางร้านติดแก๊สก้อบอกวางเครื่องมาไม่จบ

แนะนำให้ไปหาช่างโก้ เชียงกงบางนา ไม่รู้มีใครรู้จักปะ กัวหนีเสือ ไปเจอไอเข้เข้า

บอกว่าเทพ เรื่องแก้ปัญหาการวางเครื่องไม่จบ

ตอนนี้มึนครับ :emo_toon06:

คุณเป้า ของผมช่างก้อบอกว่ากล่อง ECU เครื่องน่าจะเสีย (โทดแก๊สไม่ได้ เพราะว่า แกติดเอง) แต่เครืองผมซื้อมา เฮ้อ!!!

Kun553 06-01-2011 22:21

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR (631291 กระทู้)
คุณเป้า ของผมช่างก้อบอกว่ากล่อง ECU เครื่องน่าจะเสีย (โทดแก๊สไม่ได้ เพราะว่า แกติดเอง) แต่เครืองผมซื้อมา เฮ้อ!!!

ซ่อมได้พี่ ไม่แพง ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา แถวๆซอยนวลจันครับ แต่ก่อนบอร์ดไหม้ก็ยังซ่อมใช้ได้100%

C220 06-01-2011 22:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (631249 กระทู้)
ไม่ได้ว่านะครับ ขุนว่าwiringครับ ถ้าพ่วงกันเเบบนั้นยังไงๆก็ไม่สมบูรณ์ครับ ถ้าcodeยังขึ้นอยู่ ยังไงๆก็วิ่งไม่ดีครับ Gasอ้างอิงจากน้ำมันนะครับ ถ้าระบบน้ำมันไม่ดีก็เปล่าประโยชน์ ขุนว่าหาที่แก้เรื่องwiringครับ ลองโทรไปนัดวันcheck wiring ดูครับ ผมว่าคนนี้ชัวครับ คนละเอกกับรุ่นพี่ขุนนะ5555

http://clubjz.net/showthread.php?t=40841

เดี๋ยว meeting เสร็จเข้าซอย 71 ไปเยี่ยมช่างเอกเลยครับ ไม่รู้วันอาทิตย์อยู่รึเปล่า

pakapao 06-01-2011 23:22

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (631284 กระทู้)
ถ้าแก้ให้สมบูรณ์แล้วจะเเรงๆๆๆแบในclipครับ^^

ออกล้อปัดไปเลย

pakapao 06-01-2011 23:26

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (631249 กระทู้)

คงต้องไปแล้วล่ะ เพราะบอกกับตัวเองแล้ว เข้าไปแก้ที่อู่วางเครื่องอีกที ถ้าไม่หาย ก้อต้องหาคนอื่นทำแล้ว เซงมากเลยครับ:confused:

SimonR 07-01-2011 06:23

แล้วอาการอื่นๆหายหรือป่าวครับ เรื่องสั่น หรือมีเสียงตอนที่เปลี่ยนเกียร์ กึก กึก ถ้าคุณเป้าจะไปวันไหน รบกวนบอกหน่อยนะครับ เผื่อว่างจะไปด้วย อิอิ

ปล..วันอาทิตย์ที่เค้านัดกันจะไปด้วยหรือป่าว :)

pakapao 07-01-2011 10:31

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR (631369 กระทู้)
แล้วอาการอื่นๆหายหรือป่าวครับ เรื่องสั่น หรือมีเสียงตอนที่เปลี่ยนเกียร์ กึก กึก ถ้าคุณเป้าจะไปวันไหน รบกวนบอกหน่อยนะครับ เผื่อว่างจะไปด้วย อิอิ

ปล..วันอาทิตย์ที่เค้านัดกันจะไปด้วยหรือป่าว :)

ไปครับพี่ เราไปเจอกันที่ PTT เลยนะครับ

เรื่องรถก้อได้หมด ยกเว้นเรื่องการวิ่งครับ

ผมคงตัดใจแล้ว ว่าจะเอาเข้าไปให้ช่างเอก ปรีดี เช๊กอาการดู แล้วค่อยเอาเข้าอีกที

เครียดครับพี่ เห็นคนอื่นวิ่งกันสบายๆมีฟามสุขแล้วอิจฉา

เรื่องช่างชัย แกก้อรับผิดชอบดี แต่ผมว่า คงเกินกำลังแล้ว

มันเสียเวลาผมมาก ผมอยากไปทำอย่างอื่นมั่งแล้ว:confused:

SimonR 07-01-2011 11:28

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao (631442 กระทู้)
ไปครับพี่ เราไปเจอกันที่ PTT เลยนะครับ

เรื่องรถก้อได้หมด ยกเว้นเรื่องการวิ่งครับ

ผมคงตัดใจแล้ว ว่าจะเอาเข้าไปให้ช่างเอก ปรีดี เช๊กอาการดู แล้วค่อยเอาเข้าอีกที

เครียดครับพี่ เห็นคนอื่นวิ่งกันสบายๆมีฟามสุขแล้วอิจฉา

เรื่องช่างชัย แกก้อรับผิดชอบดี แต่ผมว่า คงเกินกำลังแล้ว

มันเสียเวลาผมมาก ผมอยากไปทำอย่างอื่นมั่งแล้ว:confused:

ครับ ผมวิ่งไปไกลมากเวลาไปหาแก ทิ้งรถต้องนั่ง Taxi กลับอีก 250 บาท จนหลังๆไม่อยากจะไปล่ะ ไม่มีเวลาด้วย ส่วนวันอาทิตย์นี้ถ้าเสร็จธุระเร็วจะตามไปครับ :)

Kun553 07-01-2011 16:04

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR (631474 กระทู้)
ครับ ผมวิ่งไปไกลมากเวลาไปหาแก ทิ้งรถต้องนั่ง Taxi กลับอีก 250 บาท จนหลังๆไม่อยากจะไปล่ะ ไม่มีเวลาด้วย ส่วนวันอาทิตย์นี้ถ้าเสร็จธุระเร็วจะตามไปครับ :)

ใจเย็นๆๆครับ ได้หมอดีเด๋ยวก็หายครับ ลื่นปรื้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

SimonR 07-01-2011 20:43

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (631576 กระทู้)
ใจเย็นๆๆครับ ได้หมอดีเด๋ยวก็หายครับ ลื่นปรื้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หมอก้อไม่ว่างซะที เฮ้อ...!!! เครียด..:confused:

pakapao 08-01-2011 11:11

:emo_toon24: :emo_toon24:
อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR (631658 กระทู้)
หมอก้อไม่ว่างซะที เฮ้อ...!!! เครียด..:confused:

MS133 03-03-2011 13:31

เอาใจช่วยคับ ทั้งคุณไซมอนและคุณเป้า :emo_toon08:

pakapao 03-03-2011 14:47

ใช้ไป ซ่อมไป คือไทยแท้ :emo_toon11: :emo_toon11:

กัน 03-03-2011 15:39

กล่าวได้ถูกใจดี

ใช้ไป ซ่อมไป คือไทยแท้

รถแรงนอนอู่ ด้วยครับ

ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็จบครับ

gorge 03-03-2011 18:19

รถแรงมันต้องนอนอู่

ของผมน่าจะเข้าเหมือนกานเลย เซ็ตยาวเลยเริ่มจาก
1 หม้อน้ำและห้องเครือง
2 เพลาขับ
3 โช๊ค แบบว่าต้องการนิ่มเหมือนเดิมขับแข็งมัน
เหนื่อย มากเลย
และแก๊สหัวฉีด อันนี้ต้องถาม ขุนอีกที
:rolleyes:

pakapao 07-05-2011 19:36

ปลุกกระทู้หน่อย

เอาสรุปเลยละกันครับ ผลการวางเครื่องตามที่ได้เริ่มมาตั้งแต่แรก หลังจากที่วางเสร็จกับทางอู่ที่เพชรเกษม 77 เอามาใช้ได้ระยะนึง ก้อมีปัญหาอยู่หลายอย่าง ก้อนำกลับไปแก้ บางเรื่องก้อเป็นปัญหาของทางอู่ แต่ส่วนใหญ่เป็นปัญหาของทางรถผมเอง(ซึ่งทางช่างสรุปใ ห้ผมมาแบบนั้น) ซึ่งเป็นภาระที่ทางผมต้องออกค่าใช้จ่ายเอง:confused: ไม่เป็นไร เสียตังแล้วจบ ก้อไม่ว่ากัน

เอามาใช้ปัญหาเดิมก้อกลับมาอีก ที่หนักสุดคืดเรื่องรถวิ่งไม่ออกในรอบเกียร์ต่ำๆ ขับไม่สนุก ผมใช้รถ อีกคันเป็น Cef วางเครื่อง 2JVVTI(ที่อู่อื่น) ยังขับได้สนุกกว่า วิ่งมันส์กว่า ทำให้ผมกลับมาฉุกคิดว่า กรูจะวาง V8 ไปทำข้างแคร่ทำไม เมื่อมันวิ่งไม่ได้ดีกว่าเครื่อง J หรือ เครื่องเดิมเลย ก้อเลยจอดนอนเฉยๆไว้เป็นเดือนๆ(ผมไม่เคยลองขับรถเครื ่อง 8 สูบ ใครมาก่อนเลย พาลคิดไปว่า เครื่องUZ ไม่ได้แรงเลยนี่หว่า:rolleyes:

จนมาได้ไปmeeting ที่คลอง 5 ที่ทางแก๊ง UZ ได้ไปลองวิ่งกัน จึงได้เข้าใจแล้วว่า มันไม่ใช่แระ เครื่องแม่งกะชากกันรถจะปลิวแทบทุกคัน
จนมาถึงบางอ้อมากที่สุด คือ w126 ที่วางเครื่อง1UvvTIเครื่องspecเดียวกันที่อู่cakema ker ซึ่งสามารถกระชากรถที่หนักกว่า w124 เกือบ 500โล ปลิวได้
จึงได้เข้าใจว่า ไอที่กรูเข้าใจ มันไม่ใช่แล้ว

ถึงตอนนี้ถึงได้เริ่มตาสว่างขึ้นมา หลงเมายาอยู่นาน :mad: ไม่รู้เวรหรือกรรมอันใด เฮ้อออออ!!

จนถึงวันนี้ ผมเอารถไปทิ้งไว้ที่พี่ตุ้มให้ทำการปรับปรุงแก้ไข ซึ่งก้อผ่านปัญหาไปได้ระดับนึง แต่ก้อยังไม่จบง่ายๆ เพราะยังต้องตามของกลับมาอีก 2 3 รายการ เพื่อนำมาติดตั้งให้ครบสมบูรณ์มากที่สุด ซึ่งปัจจุบันก้อได้เอาของมา(คิดว่าน่จะได้ครบ) และก้อต้องรอหมอตุ้ม ทำการบูรณะกันต่อไป

ซึ่งตอนนี้ยังไม่ทราบความคืบหน้า ไม่รู้เป็งไงบ้าง เด๋วถ้าได้ข้อมูลก้อจะเอามา up กันต่อไป

ไปรบกวนกระทู้ชาวบ้านเยอะแล้ว ต้องขออภัยครับ กลับมายังกระทู้ตัวเองอีกที:emo_toon24:

ปัญหาเจอมันให้ครบ เหอะๆ จะได้รู้แจ้ง(ปลอบใจตัวเอง) วางมาแล้วจบๆ ครบๆ เด๋วฟามรู้ที่ได้จะน้อยเกินไป(มั้ง)

ขอบคุณที่ติดตามกันมาครับ อาจจะห่างหายกันไปบ้างเพราะตัวผมเอง เข้าใจอะไรผิดไปเยอะเหมือนกัน

มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าสู่กันให้ฟังครับ

Chatupong 07-05-2011 21:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao (676371 กระทู้)

เอาสรุปเลยละกันครับ ผลการวางเครื่องตามที่ได้เริ่มมาตั้งแต่แรก หลังจากที่วางเสร็จกับทางอู่ที่เพชรเกษม 77 เอามาใช้ได้ระยะนึง ก้อมีปัญหาอยู่หลายอย่าง ก้อนำกลับไปแก้ บางเรื่องก้อเป็นปัญหาของทางอู่ แต่ส่วนใหญ่เป็นปัญหาของทางรถผมเอง(ซึ่งทางช่างสรุปใ ห้ผมมาแบบนั้น) ซึ่งเป็นภาระที่ทางผมต้องออกค่าใช้จ่ายเอง:confused: ไม่เป็นไร เสียตังแล้วจบ ก้อไม่ว่ากัน

เอามาใช้ปัญหาเดิมก้อกลับมาอีก ที่หนักสุดคืดเรื่องรถวิ่งไม่ออกในรอบเกียร์ต่ำๆ ขับไม่สนุก ผมใช้รถ อีกคันเป็น Cef วางเครื่อง 2JVVTI(ที่อู่อื่น) ยังขับได้สนุกกว่า วิ่งมันส์กว่า ทำให้ผมกลับมาฉุกคิดว่า กรูจะวาง V8 ไปทำข้างแคร่ทำไม เมื่อมันวิ่งไม่ได้ดีกว่าเครื่อง J หรือ เครื่องเดิมเลย ก้อเลยจอดนอนเฉยๆไว้เป็นเดือนๆ(ผมไม่เคยลองขับรถเครื ่อง 8 สูบ ใครมาก่อนเลย พาลคิดไปว่า เครื่องUZ ไม่ได้แรงเลยนี่หว่า:rolleyes:

จนมาได้ไปmeeting ที่คลอง 5 ที่ทางแก๊ง UZ ได้ไปลองวิ่งกัน จึงได้เข้าใจแล้วว่า มันไม่ใช่แระ เครื่องแม่งกะชากกันรถจะปลิวแทบทุกคัน
จนมาถึงบางอ้อมากที่สุด คือ w126 ที่วางเครื่อง1UvvTIเครื่องspecเดียวกันที่อู่cakema ker ซึ่งสามารถกระชากรถที่หนักกว่า w124 เกือบ 500โล ปลิวได้
จึงได้เข้าใจว่า ไอที่กรูเข้าใจ มันไม่ใช่แล้ว

ถึงตอนนี้ถึงได้เริ่มตาสว่างขึ้นมา หลงเมายาอยู่นาน :mad: ไม่รู้เวรหรือกรรมอันใด เฮ้อออออ!!

จนถึงวันนี้ ผมเอารถไปทิ้งไว้ที่พี่ตุ้มให้ทำการปรับปรุงแก้ไข ซึ่งก้อผ่านปัญหาไปได้ระดับนึง แต่ก้อยังไม่จบง่ายๆ เพราะยังต้องตามของกลับมาอีก 2 3 รายการ เพื่อนำมาติดตั้งให้ครบสมบูรณ์มากที่สุด ซึ่งปัจจุบันก้อได้เอาของมา(คิดว่าน่จะได้ครบ) และก้อต้องรอหมอตุ้ม ทำการบูรณะกันต่อไป

ซึ่งตอนนี้ยังไม่ทราบความคืบหน้า ไม่รู้เป็งไงบ้าง เด๋วถ้าได้ข้อมูลก้อจะเอามา up กันต่อไป

ไปรบกวนกระทู้ชาวบ้านเยอะแล้ว ต้องขออภัยครับ กลับมายังกระทู้ตัวเองอีกที:emo_toon24:

ปัญหาเจอมันให้ครบ เหอะๆ จะได้รู้แจ้ง(ปลอบใจตัวเอง) วางมาแล้วจบๆ ครบๆ เด๋วฟามรู้ที่ได้จะน้อยเกินไป(มั้ง)

ขอบคุณที่ติดตามกันมาครับ อาจจะห่างหายกันไปบ้างเพราะตัวผมเอง เข้าใจอะไรผิดไปเยอะเหมือนกัน

มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าสู่กันให้ฟังครับ

UZ นี่ก็เรื่องมากเหมือนกันนะครับคุณเป้า น่าจะเผารถทิ้งมันเสียดีไหมครับ ? ฮาาาาาาาาาา

pakapao 07-05-2011 22:58

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatupong (676410 กระทู้)
UZ นี่ก็เรื่องมากเหมือนกันนะครับคุณเป้า น่าจะเผารถทิ้งมันเสียดีไหมครับ ? ฮาาาาาาาาาา

แก้แล้วยังตัน มันยังมีอะไรให้เล่นอีกครับพี่ ลองให้พี่ตุ้มแสดงฝีมือไปก่อน ช่างไทย ไม่แพ้ใครในโลกเหมือนกัน:emo_toon11:

Kun553 08-05-2011 07:44

คันนี้ถ้าเสร็จสมบูรณ์พิกัด 15ต้นแน่นอน:)

MS133 08-05-2011 10:14

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao (676371 กระทู้)

เอาใจช่วยคับ :emo_toon08:

MS133 08-05-2011 10:20

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao (676432 กระทู้)
แก้แล้วยังตัน มันยังมีอะไรให้เล่นอีกครับพี่ ลองให้พี่ตุ้มแสดงฝีมือไปก่อน ช่างไทย ไม่แพ้ใครในโลกเหมือนกัน:emo_toon11:

:emo_toon11: :emo_toon11: :emo_toon11:

pakapao 08-05-2011 12:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MS133 (676522 กระทู้)
:emo_toon11: :emo_toon11: :emo_toon11:

อย่าฮามากกครับเฮียย

เด๋วเฮียนั่นแหละจะเดือดร้อน :emo_toon11: :emo_toon11:

C220 08-05-2011 17:50

พี่เป้าใจเย็นๆ นิดนึงครับ :)
ผมแวะไปคุยมาเมื่อวาน พี่ตุ้มบอกว่าอะไหล่ที่พี่เป้าเอาไปให้ยังขาดของสำคั ญคือกล่อง ABS/Traction control กล่องของ J พี่ตุ้มก็เทียบหลายกล่องแล้วสายไม่เหมือนกัน แต่ยังไงก็ยังไม่ยอมแพ้พี่ตุ้มบอกว่ายังมีวิธีอื่นอย ู่บ้างประมาณว่าต้องยกเลิกการเช็ค Tractionของกล่องใบนี้ ต้องติดตามตอนต่อไปครับ

4ja1 08-05-2011 21:50

:redface: :redface:

สู้ครับ

Chatupong 09-05-2011 23:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao (676432 กระทู้)

ผมก็เริ่มเบื่อ UZ แล้วครับคุณเป้า ไม่นิ่งเอาเสียเลย ปัญหาจุกจิก ไม่เหมาะสำหรับนักธุรกิจ น่าจะเป็นรถขับเล่น ๆ เสียมากกว่า เสียเวลากับมันเยอะ ดีได้สักพัก ก็ต้องแก้โน่นแก้นี่อีก

จริง ๆ นะ ผมจะแก้อีกสักรอบ ถ้าไม่ดี ก็ถอดทิ้ง เอา M119 ลงดีกว่าครับ

Kun553 09-05-2011 23:53

ขุนฉลองครบเเสนโลไปแล้ว ยังไม่งอแงครับ เซนเซอร์ทุกตัวยังโอเคอยู่ครับ ต้องลองหาหมออีกทีครับ ขุนว่ายังไงๆมันไม่มีทาง3วันดี4วันไข้เเน่ๆครับ แนะนำอู่พี่ตุ้มเลยครับ น่าจะหายเกลี้ยงครับอาการที่ว่า^^

Chatupong 10-05-2011 08:11

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (677091 กระทู้)
ขุนฉลองครบเเสนโลไปแล้ว ยังไม่งอแงครับ เซนเซอร์ทุกตัวยังโอเคอยู่ครับ ต้องลองหาหมออีกทีครับ ขุนว่ายังไงๆมันไม่มีทาง3วันดี4วันไข้เเน่ๆครับ แนะนำอู่พี่ตุ้มเลยครับ น่าจะหายเกลี้ยงครับอาการที่ว่า^^

เห็นรถจอดในอู่ก็หนาวแล้วครับ เค้าจะมีเวลาว่างมาแก้งานให้้หรือครับ ?

gorge 10-05-2011 10:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatupong (677140 กระทู้)
เห็นรถจอดในอู่ก็หนาวแล้วครับ เค้าจะมีเวลาว่างมาแก้งานให้้หรือครับ ?

อาหารที่ดี...............ต้องมีคนต่อคิวรอกินมากครั บ

ที่ว่ากันไม่จบนะผมว่าอู่ที่เราทำมามันทำมาไม่ดีเอง. .เครื่องผมว่าทนทุกตัวนะครับ ตามน้องขุนอีกที

แต่ตอนนี้เห็นมีปลาวาล 1U อยากได้มากรถในฝันเลย

เราใช้รถ...ต้องทำใจครับเพราะเราทำเองไม่เป็น
:emo_toon08:

Kun553 10-05-2011 14:25

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatupong (677140 กระทู้)

ถ้านัดวันเป๊ะๆก็น่าจะได้อยู่นะครับ^^
อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gorge (677190 กระทู้)
อาหารที่ดี...............ต้องมีคนต่อคิวรอกินมากครั บ

ที่ว่ากันไม่จบนะผมว่าอู่ที่เราทำมามันทำมาไม่ดีเอง. .เครื่องผมว่าทนทุกตัวนะครับ ตามน้องขุนอีกที

แต่ตอนนี้เห็นมีปลาวาล 1U อยากได้มากรถในฝันเลย

เราใช้รถ...ต้องทำใจครับเพราะเราทำเองไม่เป็น
:emo_toon08:

ขุนว่าช่างไฟส่วนมากเค้าสามารถทำได้ทุกคนขึ้นอยู่กับ สามัญสำนึกของเเต่ละคนว่าจะทำให้ดีสมบูรณ์ครบหรือเปล ่า บางทีเอาเเค่startติดก็พอเเล้ว:)

pakapao 11-05-2011 00:45

ท่าทางจะหนังชีวิต แต่พี่ตุ้มสปิริตแรงมากครับ

บอกมาว่าต้องเอาชนะมันให้ได้ หวังว่าในความซวยของผม

น่าจะมีเรื่องดีๆบ้าง ก้อเรื่องพี่ตุ้มนี่แหละครับ ใจสุดๆ

C220 11-05-2011 15:57

อ้างถึง:

รูปที่ผมถ่ายที่อู่เป็นรถที่ไป meeting จอดแป๊บเดียวเพราะทุกคันล้วนแต่จบแล้ววิ่งได้ทั้งนั้ นครับ รอดูรถพี่เป้าก่อนก็ได้ ถ้ารถพี่เป้าจบได้พี่ตุ้มเค้าคงมีกำลังใจลุยต่อให้คร ับ งานแก้ไขทำทีละคันก็เหนื่อยแล้วครับ

pakapao 11-05-2011 23:27

มา Solve ปัญหาให้ฟัง

พี่ตุ้มแจ้งมาว่าของที่ผมเอาไปให้เป็นกาสอบนั้น ดันไม่มี กล่อง Traction และ ABS

ก้อเลยถามไปว่า เอาของตัวอื่นไปใส่แทนได้ปะครับ เด๋วผมหาไป

พี่ตุ้มบอก ไม่ต้องลองมาหมดแล้ว กล่องแกมีเยอะแยะ แม้แต่กล่องที่เครื่องเป็น 1UVVTI เหมือนกัน แต่เครื่องผมดันเป็นตัวที่ใหม่มาก อยู่ในbody Crown Majesta ต้องมาด้วยกัน
เพราะเอากล่องตัวอื่นไปเทียบกับไดอะแกรมแล้วไม่เหมือ นกันครับ

พี่ตุ้มบอกว่าจะหาวิธีอื่นดู :emo_toon06:

วันศุกร์หรือเสาร์นี้จะวิ่งเอาคันเกียร์ที่มากับเครื ่องตัวนี้ พี่ตุ้มว่าจะลองต่อดูเพื่อจะทดสอบอะไรดูครับ

ทำรถผมวิ่งได้ดีคราวนี้ ยิ่งกว่าจบปริญญษเอกจาก MIT ซะละมั้งครับ:rolleyes:

RoNNY21 12-05-2011 14:55

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (677091 กระทู้)

เห็นด้วยเลย ผมใช้ีรถวางเครื่อง ได้สนุกกว่ารถเดิมโรงงานเสียอีก

Chatupong 12-05-2011 23:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RoNNY21 (678025 กระทู้)
เห็นด้วยเลย ผมใช้ีรถวางเครื่อง ได้สนุกกว่ารถเดิมโรงงานเสียอีก

มีแต่คนโชคดีกันทั้งนั้น ยกเว้น ผม คุณเป้าและคุณ Simon ครับ ฮาาาาาาาาาา

ผมไม่่ serious ครับ ดีก็ดี ไม่ดีก็แก้ ช่วงไม่แก้ก็จอด หากแก้ไม่ได้ก็เปลี่ยน
ีชีวิตนี้จะเอาอะไรนักหนา ทำใจแล้วครับ ฮาาาาาาาาาาา
นี่ก็รอดูของคุณเป้าอยู่ว่า ตอนจบจะเป็นเช่นไรครับ

Kun553 13-05-2011 02:41

หมอที่กรุงเทพมีเยอะมากครับ รับรองยังไงก็จบจ้าพี่ไม่ต้องรอไรเเล้วถ้าว่างก็จัดเ ลยครับ^^ จะได้เจอเพื่อนๆพี่ๆสมาชิก^^

Chatupong 13-05-2011 14:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 (678203 กระทู้)
หมอที่กรุงเทพมีเยอะมากครับ รับรองยังไงก็จบจ้าพี่ไม่ต้องรอไรเเล้วถ้าว่างก็จัดเ ลยครับ^^ จะได้เจอเพื่อนๆพี่ๆสมาชิก^^

ขอบคุณครับน้องขุน ไว้ว่างค่อยเจอกันนะครับ

Chatupong 13-05-2011 14:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 (677710 กระทู้)
รูปที่ผมถ่ายที่อู่เป็นรถที่ไป meeting จอดแป๊บเดียวเพราะทุกคันล้วนแต่จบแล้ววิ่งได้ทั้งนั้ นครับ รอดูรถพี่เป้าก่อนก็ได้ ถ้ารถพี่เป้าจบได้พี่ตุ้มเค้าคงมีกำลังใจลุยต่อให้คร ับ งานแก้ไขทำทีละคันก็เหนื่อยแล้วครับ

ขอบคุณครับคุณ C220 วันก่อนก็เคยโทร.ไปปรึกษาพี่ตุ้มครั้งหนึ่งแล้วครับ ขอบคุณครับ
เพราะถ้าของคุณเป้าจบ ของคนอื่นดูเด็ก ๆ ไปหมดนะครับ ฮาาาาาาาาาาาา

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 07:27