ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   Mฺฺฺbz . (jz & Uz) แวะมานั่งเล่น, กินลมชมวิว (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=64580)

somtao 19-12-2012 11:10

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (840307 กระทู้)
เอาแบบนี้ดีไหม ?? ....ดาวน์น้อย ผ่อนซาบาย

โหย...ผ่อนเดือนละแสนสองแสนเลยนะคัฟคุณภีม
:emo_toon11: :emo_toon11:

peem yuenpairoj 25-12-2012 12:27

้ำhello..

2 ไฟล์แนบ
Merry Christmas....

ได้โอกาสเหมาะ เอาเจ้าแอคคอร์ด ท้าย 2 ก้อน เข้าอู่คืนสภาพช่วงล่างซะหน่อย ..เพลาขับหน้าซ้ายเปลี่ยนใหม่หัวเพลาเริ่มมีเสียงดัง ยังเหลือมอเตอร์พัดลมแอร์อีกรายการ

ส่วนเจ้าคุณลุงเขียว w123 ว่าจะส่งเช็คช่วงล่างให้สมบูรณ์ก่อนปีใหม่ หลังใช้งานมานานพอดู ...ยังไม่รูจะเข้าที่ไหนดี มีอู่เก่งๆแนะนำไหม? ทุกอู่คิวยาาวจังช่วงนี้

ช่วงปีใหม่ ไปไหนกันครับ ..??? ขอให้เดินทางปลอดภัย ZERO ACCIDENT 0 0 0 0 0

somtao 28-12-2012 12:30

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (841670 กระทู้)
Merry Christmas....

ได้โอกาสเหมาะ เอาเจ้าแอคคอร์ด ท้าย 2 ก้อน เข้าอู่คืนสภาพช่วงล่างซะหน่อย ..เพลาขับหน้าซ้ายเปลี่ยนใหม่หัวเพลาเริ่มมีเสียงดัง ยังเหลือมอเตอร์พัดลมแอร์อีกรายการ

ส่วนเจ้าคุณลุงเขียว w123 ว่าจะส่งเช็คช่วงล่างให้สมบูรณ์ก่อนปีใหม่ หลังใช้งานมานานพอดู ...ยังไม่รูจะเข้าที่ไหนดี มีอู่เก่งๆแนะนำไหม? ทุกอู่คิวยาาวจังช่วงนี้

ช่วงปีใหม่ ไปไหนกันครับ ..??? ขอให้เดินทางปลอดภัย ZERO ACCIDENT 0 0 0 0 0

ผมเองก็เพิ่งเอาอัลติสไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ เครื่องเสียง แล้วก็จบท้ายด้วยปลายท่อแต่งทรงสปูนอีกใบ....ส่วนสวี ฟท์ก็ได้หางแต่ง+ท่อคู่ทรงสปูนอีกชุด...เหอๆ...แรงทั ้งคู่เลยรถผม:emo_toon11: :emo_toon11:

peem yuenpairoj 02-01-2013 13:48

Happy new year...

ฮั่นแน่khun Taoจัดเครื่องเสียงอะไรอ่ะ ยี่ห้อไร? เสียงเป็นไงบ้าง

> ผมกำลังดูแบบงบปาหยัดอยู่เหมือนกัน ...กะว่าจะเปลี่ยนใส่w123 ที่เพิ่งสานพานขาด ฮาา..ดีที่จอดเข้าบ้านปุ๊บมันขาดเลย ฮ่าาา

เห็นpioneerอยู่ตัวนึง น่าจะไม่เกิน6,7พัน รุ่นไรจำไม่ได้แล้ว แนน้ปาหยัดไว้ก่อน. ปีนี้โดนtaxเพิ่มหลายตังค์ happy new year :emo_toon05:

somtao 04-01-2013 13:35

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (842886 กระทู้)
Happy new year...

ฮั่นแน่khun Taoจัดเครื่องเสียงอะไรอ่ะ ยี่ห้อไร? เสียงเป็นไงบ้าง

> ผมกำลังดูแบบงบปาหยัดอยู่เหมือนกัน ...กะว่าจะเปลี่ยนใส่w123 ที่เพิ่งสานพานขาด ฮาา..ดีที่จอดเข้าบ้านปุ๊บมันขาดเลย ฮ่าาา

เห็นpioneerอยู่ตัวนึง น่าจะไม่เกิน6,7พัน รุ่นไรจำไม่ได้แล้ว แนน้ปาหยัดไว้ก่อน. ปีนี้โดนtaxเพิ่มหลายตังค์ happy new year :emo_toon05:

คร้าฟผม Happy New Year นะคัฟคุณภีม...เครื่องเสียงของไม่แพงอ่ะคัฟหาซื้อร้า นขายส่ง อัลติสหมดไป 17K. สวีฟท์หมดไป 26K.+Access อีก14K.(กราวไวน์+สเตบิไลเซอร์+หาง+ท่อคู่)

ปล.ทีแรกจะไปถอยA31+เจโบ มาวิ่งเล่นอีกคัน แต่เมียบ่น เลยแต่งรถที่บ้านแทนอ่ะนะคัฟ

peem yuenpairoj 05-01-2013 12:47

54321

ขอดูรูป swift หน่อยครับ...ชอบชอบอยู่รถแนวนี้ แต่งอะไรไปบ้างขอดูให้หายคันหน่อย

> จ่าย 40 -50K กับอัลติส swift แล้วhappy ...ดีกว่าทำอย่างอื่น ผมว่าแค่มองก็คุ้มแล้ว อิ อิ

> เมื่อกี้เอาคุณปู่Benz w123ส่งอู่ KPS เปลี่ยนซะเลย ไอ้สายพานราวลิ้น & เช็คอื่นๆอีกหลายอย่าง...จะได้ใช้แบบไม่ต้องกังวล อ่ะ กลายเป็นม้าคู่ใจไปแล้ว เจ้าคุณปู่คันเก่า คันแก่ พาไปถึงทุกหนแห่ง

> > >ยังหาตังค์ปรับปรุงพวงมาลัย ที่แปลงซ้ายมาขวา มีดึงขวานิดนึง (พี่ๆเขาทำไว้ 18ปีที่แล้ว ว่าจะลองเอาไปให้อู่classic car แถวๆนี้ ดูว่าพอจะทำให้balanceกว่านี้ได้ไหม) khun Tao,มีช่างแนะนำไหมครับเรื่องนี้

somtao 06-01-2013 20:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (843406 กระทู้)
ขอดูรูป swift หน่อยครับ...ชอบชอบอยู่รถแนวนี้ แต่งอะไรไปบ้างขอดูให้หายคันหน่อย

> จ่าย 40 -50K กับอัลติส swift แล้วhappy ...ดีกว่าทำอย่างอื่น ผมว่าแค่มองก็คุ้มแล้ว อิ อิ

> เมื่อกี้เอาคุณปู่Benz w123ส่งอู่ KPS เปลี่ยนซะเลย ไอ้สายพานราวลิ้น & เช็คอื่นๆอีกหลายอย่าง...จะได้ใช้แบบไม่ต้องกังวล อ่ะ กลายเป็นม้าคู่ใจไปแล้ว เจ้าคุณปู่คันเก่า คันแก่ พาไปถึงทุกหนแห่ง

> > >ยังหาตังค์ปรับปรุงพวงมาลัย ที่แปลงซ้ายมาขวา มีดึงขวานิดนึง (พี่ๆเขาทำไว้ 18ปีที่แล้ว ว่าจะลองเอาไปให้อู่classic car แถวๆนี้ ดูว่าพอจะทำให้balanceกว่านี้ได้ไหม) khun Tao,มีช่างแนะนำไหมครับเรื่องนี้

ปีใหม่ใช้ตังค์หมดไปเยอะอ่ะคัฟ แต่ผมว่ากระเป๋า+เฟอร์นิเจอร์ที่ซื้อให้ลูกกับเมียหม ดเยอะกว่าอย่างอื่น55++...ทำไงได้ความสุขของเขาอ่ะ.. .แต่อู่ที่ว่าสุดยอดแล้วนะคัฟ...:emo_toon11: :emo_toon11:

peem yuenpairoj 11-01-2013 16:07

5555 หมดตรูด

ก็khun Taoเล่นของแพง หลุยติ๊ดตอง อะป่าว ผมลงทุนซื้อเค้กก้อนเดียว กินทั้งบ้าน จบ.

5555 หมดตรูดแล้ว สบายใจ อิ อิ..

> โดดงาน ไปตัดชุด สูทเตี๊ยว ไว้ใส่ทำงานหน่อย อยู่บนถนน เป็นชั่วโมงอ่ะ แค่ จากประตูน้ำไปสีลม รู้งี้ ซิ่งวินแมงกะไวด์ไปดีก่า

>> หมดไปอีก 9000 สำหรับเจ้าคุณปู่ w123 แค่เปี่ยนสายพาน2เส้น ปั๊มน้ำ ซีล นมค. นมก. นมเฟืองท้าย กรองนมค.

หมดตรูดเลย อิ อิ ...รอแตะเอีย รอแตะเอีย 55555

somtao 11-01-2013 21:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (844690 กระทู้)
ก็khun Taoเล่นของแพง หลุยติ๊ดตอง อะป่าว ผมลงทุนซื้อเค้กก้อนเดียว กินทั้งบ้าน จบ.

5555 หมดตรูดแล้ว สบายใจ อิ อิ..

> โดดงาน ไปตัดชุด สูทเตี๊ยว ไว้ใส่ทำงานหน่อย อยู่บนถนน เป็นชั่วโมงอ่ะ แค่ จากประตูน้ำไปสีลม รู้งี้ ซิ่งวินแมงกะไวด์ไปดีก่า

>> หมดไปอีก 9000 สำหรับเจ้าคุณปู่ w123 แค่เปี่ยนสายพาน2เส้น ปั๊มน้ำ ซีล นมค. นมก. นมเฟืองท้าย กรองนมค.

หมดตรูดเลย อิ อิ ...รอแตะเอีย รอแตะเอีย 55555

55...แฟนผมใช้ของ F Fashion paris อ่ะคัฟคุณภีม แล้วก้อของ CHANEL...ซื้อใบที่สองลด30% ใบที่สามลดอีก50% คุณเธอก็เล่นไปไม่ไปไหนแล้วล่ะคัฟ ตื้อจนได้...ส่วนลูกผมทำสร้อยข้อมือให้ไปบาทนึง(ข้าง ละ50สต.)...รถตอนนี้ยังไม่ได้ทำไรเพิ่ม อัลติส(ปี2004)จะมีเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรองและ น้ำมันเกียร์+กรอง รวมถึงคอมแอร์ที่มันเริ่มมีเสียง รถเก่าต้องเอาใจหน่อยเพราะเราต้องใช้เขาทุกวันอ่ะนะค ัฟ

ปล.อยากได้ A31 มาขี่เล่นสักคัน แต่ยังไม่ตัดสินใจว่าจะเล่นดีหรือเปล่า เพราะจริงๆอยากเอาอัลติสไปเทริ์น ฟอร์จูนเนอร์หรือปาเจโร่ สปอร์ตมากกว่าอ่ะคัฟ...

somtao 16-01-2013 20:04

อยากไปร่วมสนุกงานแกรนด์จัง...แต่ปีนี้ไม่มีเจโบให้ข ับเพราะขายรถไปแล้ว...:emo_toon11: :emo_toon11:

peem yuenpairoj 17-01-2013 15:33

54321

อ่ะครับ...,
เราต้องเอาใจเธอเข้าไว้55555 จะเอาF Fashion จัดได้จัดไปkhun Tao อย่าเอาF-Con pro ให้ไปล่ะอิ อิ ..

>> ทั้งสวีฟและอัลติสแรงไม่พอ ถอยเจโบเพื่อความสะใจแล้วค่อยๆหารถคลาสสิคอีกคันอิอิ ...

>> เอาเจ้า124 ไปขูดสีฉะหวีวี่วีหลายอาทิตย์แล้ว ยังไม่ไปไหนเร้ย อะไหล่ไม่แพง หาอะไหล่ง่าย ใกล้ที่ทำงานจ่ายตังค์ปุ๊ปถึงอู่ปั๊ป...:rolleyes:

BigMbJz 17-01-2013 18:04

ขอเข้าร่วม MBZ ครับผม w124 1jz gte กทม จรัญ ครับผม
บิ๊กครับผม มือใหม่ครับผม ยังงี้ติดติ๊กเกอร์แจกดีก่ามั้ง MBZ

somtao 17-01-2013 20:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (845939 กระทู้)
อ่ะครับ...,
เราต้องเอาใจเธอเข้าไว้55555 จะเอาF Fashion จัดได้จัดไปkhun Tao อย่าเอาF-Con pro ให้ไปล่ะอิ อิ ..

>> ทั้งสวีฟและอัลติสแรงไม่พอ ถอยเจโบเพื่อความสะใจแล้วค่อยๆหารถคลาสสิคอีกคันอิอิ ...

>> เอาเจ้า124 ไปขูดสีฉะหวีวี่วีหลายอาทิตย์แล้ว ยังไม่ไปไหนเร้ย อะไหล่ไม่แพง หาอะไหล่ง่าย ใกล้ที่ทำงานจ่ายตังค์ปุ๊ปถึงอู่ปั๊ป...:rolleyes:

55++...เอางั้นเลยหรอคัฟคุณภีม....

โห...124ได้สีใหม่ด้วยง่ะ...

peem yuenpairoj 17-01-2013 23:42

Welcome to MBZ

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JzBig (845954 กระทู้)
ขอเข้าร่วม MBZ ครับผม w124 1jz gte กทม จรัญ ครับผม
บิ๊กครับผม มือใหม่ครับผม ยังงี้ติดติ๊กเกอร์แจกดีก่ามั้ง MBZ

สวัสดีครับ khun JzBig,

ยินดีต้อนรับครับผม ...ใด้มาไงครับคันนี้รถแรง. แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนิ่ม ...เอาออกมาแบ่งกันชมเผื่อผมจะลอกการบ้านอ่ะ

ของ ผมกำลังทำสี เปลี่ยนอะไหล่จุกจิกด้วยเลยเอาทารที่จำเป็นก่อน งบจำกัดอ่ะคับ...รออั่งเปาตั่วตั่วไก๊

ก่อนนี้ผมอยู่จรัญฯ35 ครับ, ตอนนี้ออกมากินลมชมวิวบางบัวทองได้โอโซนสดชื่นแต่ไกล หน่อย

คันนี้ทำอะไรไปบ้างมาแชร์กัน แนะนำกันได้สะบายๆ ครับตรงนี้คุยได้ทุกอย่าง ..อยากไปมีททิ่งเหมือนคุณTao แต่ไม่มีสวีฟอ่ะ ฮาาา า :emo_toon08:

somtao 18-01-2013 11:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (846008 กระทู้)

ยินดีต้อนรับครับผม ...ใด้มาไงครับคันนี้รถแรง. แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนิ่ม ...เอาออกมาแบ่งกันชมเผื่อผมจะลอกการบ้านอ่ะ

ของ ผมกำลังทำสี เปลี่ยนอะไหล่จุกจิกด้วยเลยเอาทารที่จำเป็นก่อน งบจำกัดอ่ะคับ...รออั่งเปาตั่วตั่วไก๊

ก่อนนี้ผมอยู่จรัญฯ35 ครับ, ตอนนี้ออกมากินลมชมวิวบางบัวทองได้โอโซนสดชื่นแต่ไกล หน่อย

คันนี้ทำอะไรไปบ้างมาแชร์กัน แนะนำกันได้สะบายๆ ครับตรงนี้คุยได้ทุกอย่าง ..อยากไปมีททิ่งเหมือนคุณTao แต่ไม่มีสวีฟอ่ะ ฮาาา า :emo_toon08:

เห็นด้วยอีกเสียงนะคัฟ

BigMbJz 22-01-2013 19:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peem yuenpairoj (846008 กระทู้)

ได้มาจากเว็บซื้อขายรถและครับ ทีแรกอยากได้แค่วางเจโบ บอดี้อะไรก็ยอม เจอบอดี้นี้หลงเลยมันใช่
รถเดิมๆครับผม เจโบเดิมๆ ออโต้ เครื่องเสียงนิดหน่อย ล้อพอประมาณ สีมีต้องเก็บ แต่ไม่เก็บเพราะไม่มีตังแล้ว ผมซื้อรถคันนี้มาเหลือตังใน บัญชี 64 บาท รถคันแรกเลยที่ผมซื้อเอง ภูมิใจกับมันมาก
ได้มาวันแรก ปัดน้ำฝนไม่เป็น ปรับกระจกข้างไม่เป็น
เปิดซันลูปไม่เป็น หาที่ปรับเบาะไม่เจอ(อันนี้เจอเร็ว) ผมขอถามน้าๆเลยและกันนะครับว่า ยางตามขอบประตู ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับสี่บานเลยมันกรอบแล้ว

แล้วเรื่องมีทติ้ง เราก็ไปในนาม MBZ จัดมีทเล็กๆประหยัดเพราะผมจน

BigMbJz 22-01-2013 20:22

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (846069 กระทู้)
เห็นด้วยอีกเสียงนะคัฟ

ขอบคุณครับน้า ยังต้องศึกษาอีกเยอะครับตัวผม
หัดเล่นรถครับผม มีเรื่องปรึกษาน้าๆเยอะเลยครับผม
รถผมซื้อมาทำแค่เครื่องเสียงเพิ่มแค่นั้นเองครับ ต้องทำความรู้จักกับรถอีกเยอะเลยครับผม

BigMbJz 22-01-2013 21:30

2 ไฟล์แนบ
นี่ไงครับลูกชายผมครับ แต่งภาพเต็มที่แล้วครับได้แค่นี้

somtao 23-01-2013 13:13

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JzBig (847113 กระทู้)
นี่ไงครับลูกชายผมครับ แต่งภาพเต็มที่แล้วครับได้แค่นี้

หล่อมากมาย...ลิ้นหน้าแต่งใช่ไหมเอ่ย...:emo_toon11: :emo_toon11:

BigMbJz 23-01-2013 17:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao (847261 กระทู้)
หล่อมากมาย...ลิ้นหน้าแต่งใช่ไหมเอ่ย...:emo_toon11: :emo_toon11:

ขอบคุณครับน้า ปาดเอาเลยครับบางเฉียบกลัวแตกอยู่ ฮ่าๆๆ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 15:06