ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   แหม..รวมตัวกันหมดแล้ว..ขอมาสด้า.กับ.ฟอร์ดอีกซักรอบ (ตระกูลเดียวกัน) (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=22746)

zain_72 20-01-2011 22:11

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง (636646 กระทู้)
ลูกค้าคนแรก จัดไป....
1. เจ้าชะตามีญาติมาก หน้าตาคล้ายญาติมักมีโชคลาภเสมอๆแบบแปลกๆอันนี้ไม่รู้
2. ตอนเด็กๆเคยรอดตายจากน้ำ , ลูกหลานดื้อ , ไม่ชอบเด็ก เคยแต่รอกตายจากรถชนคับ ว่ายน้ำแข็งแต่เด็ก อิอิ ชอบเด็กคับรักเด็ก
3. มักช่วยเหลือคนอื่นเรื่องเงินเสมอ เปลี่ยนที่อยู่บ่อย ไม่ค่อยเปลี่ยนคับ เปลี่ยแค่ครั้งเดียว
4. บิดาหาคู่ครองให้ หรือคู่มีอายุมากกว่าหาเองคับผม อายุน้อยกว่าด้วย
5. ไม่ค่อยผูกพันกับแม่หรือไม่ได้อยู่ด้วยกัน , มีรถแต่ไม่ได้ใช้อยู่กับแม่ทุกวันคับ รถใช้ทุกวันด้วย หุหุ
6. มีญาติช่วยเหลือเรื่องข้าวของเครื่องใช้และที่อยู่ที ่ดินม่ายมีไครช่วยอะไรเลย นอกจากพ่อแม่ หุหุเพราะอยู่กับท่าน
7. มีเพื่อนน้อย ทำงานสบาย ได้คู่ครองดีเพื่อนเพียบเลยคร๊าบบ ทำงานลำบากคร๊าบบ แต่คู่ครองดี แน่นอน อิอิ
ดวงของคุณน่าจะเป็นพ่อค้านะ หรือทำธุรกิจเกี่ยวกับการค้าขายจะรุ่งมาก ให้ระวังเรื่องการควบคุมอารมณ์เพราะเป็นคนใจร้อน ปีที่แล้วดวงไม่ค่อยดีไม่สมหวัง ปีนี้อายุย่าง 28ปี ก็เอาแน่นอนอะไรไม่ได้เปรียบเหมือนขอนลอยน้ำ ความคิดเปลี่ยนไปตามกระแสสังคม ควรใกล้ชิดกับญาติๆเพราะญาติจะช่วยเกื้อหนุน
อ่านไปเล่นๆนะ เพราะไม่ได้ถามว่าอยากรู้เรื่องอะไร ผมก็เลยทายไปเรื่อยๆ ไม่รู้ว่าตรงบ้างเปล่า

ชอบทำการค้า ทำธุรกิจของตัวเองอยู่แล้ว อิอิ

พี่คับถ้าผมจะบอกว่า ดูผมไม่คอยตรง จะโดนด่าเปล่าหว่า หุหุ มีอะไรให้ดูอีกปะพี่ อย่าท้อนะคร๊าบบ เพื่อปรับปรุงฝีมือ อิอิ

ลุงเหน่ง 21-01-2011 15:58

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zain_72 (636707 กระทู้)
ชอบทำการค้า ทำธุรกิจของตัวเองอยู่แล้ว อิอิ

พี่คับถ้าผมจะบอกว่า ดูผมไม่คอยตรง จะโดนด่าเปล่าหว่า หุหุ มีอะไรให้ดูอีกปะพี่ อย่าท้อนะคร๊าบบ เพื่อปรับปรุงฝีมือ อิอิ

ก็ดูไปตามตำราน่ะครับ ซึ่งผมเองก็ยังเรียนไม่จบแต่ไฟแรง ร้อนวิชา อาจจะวิเคราะห์ผิดก็ได้ เหมือนตอนวางเครื่องเจใหม่ๆอยากรู้ว่ามันจะแรงแค่ไหน พอได้ลองปุ๊บเห็นปัญหาก็กลับไปแก้ไข
การดูหมอดูก็เป็นการทำนาย ขนาดระดับอาจารย์เก่งๆก็ยังต้องมีการถามคำถามเพื่อเป ็นข้อมูลประกอบ ที่ผมทายก็ยังพอมีเค้าอยู่บ้างถือว่าประสพความสำเร็จ แล้ว
ขอบคุณครับที่เปิดโอกาสให้ผมได้ลอง ไว้เรียนจบจะมาทำนายใหม่
:emo_toon24:

zain_72 21-01-2011 16:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง (636962 กระทู้)
ก็ดูไปตามตำราน่ะครับ ซึ่งผมเองก็ยังเรียนไม่จบแต่ไฟแรง ร้อนวิชา อาจจะวิเคราะห์ผิดก็ได้ เหมือนตอนวางเครื่องเจใหม่ๆอยากรู้ว่ามันจะแรงแค่ไหน พอได้ลองปุ๊บเห็นปัญหาก็กลับไปแก้ไข
การดูหมอดูก็เป็นการทำนาย ขนาดระดับอาจารย์เก่งๆก็ยังต้องมีการถามคำถามเพื่อเป ็นข้อมูลประกอบ ที่ผมทายก็ยังพอมีเค้าอยู่บ้างถือว่าประสพความสำเร็จ แล้ว
ขอบคุณครับที่เปิดโอกาสให้ผมได้ลอง ไว้เรียนจบจะมาทำนายใหม่
:emo_toon24:

คร๊าบบผมม คลับเราจะได้มีหมอดูเก่งๆ จะได้ดูฟรีบ้าง เอิ๊กๆๆๆ

ลุงเหน่ง 21-01-2011 16:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wee18 (636694 กระทู้)
ขอผมด้วยพี่ เกิดวันอาทิตย์ ช่วงเช้าๆพระบิณฑบาติ แม่บอก วันที่22 พย.2513 ผู้ชายครับ

ถ้าวันเดือนปีและเวลาเกิดไม่ผิด ดวงก็จะเป็นประมาณนี้ครับ (น่าจะบอกเวลาให้ชัดเจน เพราะว่าตอนผมบวชพระออกบิณก่อนตีห้าอีก)
คุณเกิดวันอาทิตย์แรม9ค่ำเดือน12ปีจอ อายุย่าง41ปี
- ปีนี้ผู้ใหญ่ผู้หญิงจะให้การช่วยเหลือ คุณจะโชคดีมากๆ
- ถ้ามีลูกให้ดูแลลูกใกล้ชิดเป็นพิเศษ อย่าให้เกเร
- ระวังบริวารชายอย่าให้มีการกระทบกระทั่ง เพราะจะนำความเดือดร้อนมาให้
- ระวังโรคเกี่ยวกับความดันและระบบเลือด
- ตามพื้นดวงคุณเป็นผู้ที่ขยันในการทำมาหากิน เป็นผู้รับมากกว่าเป็นผู้ให้ ชีวิตไม่อับจนแน่ๆ บางเวลาอาจจะขัดสนบ้างแต่เดี๋ยวก็มีอีก
เอาเท่านี้ก่อนละกัน

ลุงเหน่ง 21-01-2011 16:45

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zain_72 (636966 กระทู้)
คร๊าบบผมม คลับเราจะได้มีหมอดูเก่งๆ จะได้ดูฟรีบ้าง เอิ๊กๆๆๆ

ถ้าเรียนจบต้องมีค่าครูล่ะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวดูไม่แม่น อาจารย์บอกมา:emo_toon24:

wee18 21-01-2011 19:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง (636971 กระทู้)
ถ้าวันเดือนปีและเวลาเกิดไม่ผิด ดวงก็จะเป็นประมาณนี้ครับ (น่าจะบอกเวลาให้ชัดเจน เพราะว่าตอนผมบวชพระออกบิณก่อนตีห้าอีก)
คุณเกิดวันอาทิตย์แรม9ค่ำเดือน12ปีจอ อายุย่าง41ปี
1.- ปีนี้ผู้ใหญ่ผู้หญิงจะให้การช่วยเหลือ คุณจะโชคดีมากๆ
2.- ถ้ามีลูกให้ดูแลลูกใกล้ชิดเป็นพิเศษ อย่าให้เกเร
3.- ระวังบริวารชายอย่าให้มีการกระทบกระทั่ง เพราะจะนำความเดือดร้อนมาให้
4.- ระวังโรคเกี่ยวกับความดันและระบบเลือด
5.- ตามพื้นดวงคุณเป็นผู้ที่ขยันในการทำมาหากิน เป็นผู้รับมากกว่าเป็นผู้ให้ ชีวิตไม่อับจนแน่ๆ บางเวลาอาจจะขัดสนบ้างแต่เดี๋ยวก็มีอีก
เอาเท่านี้ก่อนละกัน

ขอบคุณครับขอเสริมตามความจริงนะครับ

1.อันนี้เขาเรียกดวงอุปถัมย์หรือปล่าวครับพี่เถ้าแก่ ผมแกจะเกรงใจซ้อผมจะคุยกับซ้อมากกว่าเถ้าแก่มีเหตุผล มากกว่าอยู่มา5ปีไม่เคยโดนด่าเลย
2.อันนี้ขอบคุณมากๆเลยครับลูกชายกำลังเรียนช่างยนต์ป ี1ครับ
3.อันนี้ก็จริงครับมีลูกน้องผู้ชาย10กว่าคนต้องระวัง ครับเวลามีปัญหาต้องรีบเรียกมาคุยตัดไฟต้นลมครับ
4.อันนี้ถูกสุดๆพึ่งไปวัดความดันมา 160 ครับได้ยามา1กระสอบ
5.ข้อนี้ก็ไกล้เคียงความจริงมากเลยครับ.

zain_72 21-01-2011 23:10

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง (636972 กระทู้)
ถ้าเรียนจบต้องมีค่าครูล่ะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวดูไม่แม่น อาจารย์บอกมา:emo_toon24:

อะเดี๋ยวให้ค่าครู 9บาท 55+++:emo_toon04: :emo_toon04: :emo_toon04:

THE MASS 22-01-2011 00:31

รบกวนลุงเหน่งช่วยดูว่าฟอร์ดกับมาสด้าเราจะรวมตัวกัน ได้(แบบว่าชัวร์อ่ะคับ)เมื่อไหร่ postแล้วเศร้า:frown: :frown: อ้อเพิ่งกลับจากคลอง5(โซนปทุม)ทั้งอบอุ่นและสนุกมากม ายก่ายกอง:emo_toon07: :emo_toon07:

ลุงเหน่ง 22-01-2011 12:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MASS (637109 กระทู้)
รบกวนลุงเหน่งช่วยดูว่าฟอร์ดกับมาสด้าเราจะรวมตัวกัน ได้(แบบว่าชัวร์อ่ะคับ)เมื่อไหร่ postแล้วเศร้า:frown: :frown: อ้อเพิ่งกลับจากคลอง5(โซนปทุม)ทั้งอบอุ่นและสนุกมากม ายก่ายกอง:emo_toon07: :emo_toon07:

เรื่องนี้ต้องอดทนใช้เวลารอคอย เรามาเลือกใช้ฟอร์ดกับมาสด้า ขับอยู่บนท้องถนนนานๆจะเจอสักคัน แล้วที่เข้ามาคุยในกระทู้นี้ก็แค่ไม่กี่คน ซึ่งจริงๆแล้วการนัดเจอกันก็ไม่สำคัญเท่ากับว่าเราจร ิงใจต่อกันมากแค่ไหน ผมเองก็ไปมิตติ้งกับหลายๆกลุ่ม ไม่ว่าจะเป็นกลุ่ม BIGBIKE , A31CLUB , CEFIRO-THAILAND , JEEPUNITY ....อีกมากมาย ซึ่งแต่ละกลุ่มก็มีความอบอุ่นแตกต่างกันไป แต่บางกลุ่มพอไปเจอกันแล้วก็ไม่อยากเข้าเวปอีกเลย ส่วนกลุ่มเราต้องบ่มให้สุกงอมอีกหน่อยครับ

ลุงเหน่ง 22-01-2011 12:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wee18 (637011 กระทู้)
ขอบคุณครับขอเสริมตามความจริงนะครับ

1.อันนี้เขาเรียกดวงอุปถัมย์หรือปล่าวครับพี่เถ้าแก่ ผมแกจะเกรงใจซ้อผมจะคุยกับซ้อมากกว่าเถ้าแก่มีเหตุผล มากกว่าอยู่มา5ปีไม่เคยโดนด่าเลย
2.อันนี้ขอบคุณมากๆเลยครับลูกชายกำลังเรียนช่างยนต์ป ี1ครับ
3.อันนี้ก็จริงครับมีลูกน้องผู้ชาย10กว่าคนต้องระวัง ครับเวลามีปัญหาต้องรีบเรียกมาคุยตัดไฟต้นลมครับ
4.อันนี้ถูกสุดๆพึ่งไปวัดความดันมา 160 ครับได้ยามา1กระสอบ
5.ข้อนี้ก็ไกล้เคียงความจริงมากเลยครับ.

คุณwee18 ผมก็เป็นเด็กช่างมาก่อน แต่ละวันกว่าจะเอาชีวิตรอดจากบ้านไปโรงเรียนและจากโร งเรียนกลับบ้านได้แม่ผมก็หายใจไม่ทั่วท้อง พ่อผมเลยให้คาถาไว้ป้องกันตัวซึ่งผมก็ท่องทุกวันแล้ว ก็รอดได้ทุกวัน อยากให้คุณบอกลูกชาย
" ตีกัน ฉันป่วย
เที่ยวซ่อง บอกด้วย
ถึงป่วย ฉันก็ไป "

zain_72 22-01-2011 18:00

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงเหน่ง (637248 กระทู้)
เรื่องนี้ต้องอดทนใช้เวลารอคอย เรามาเลือกใช้ฟอร์ดกับมาสด้า ขับอยู่บนท้องถนนนานๆจะเจอสักคัน แล้วที่เข้ามาคุยในกระทู้นี้ก็แค่ไม่กี่คน ซึ่งจริงๆแล้วการนัดเจอกันก็ไม่สำคัญเท่ากับว่าเราจร ิงใจต่อกันมากแค่ไหน ผมเองก็ไปมิตติ้งกับหลายๆกลุ่ม ไม่ว่าจะเป็นกลุ่ม BIGBIKE , A31CLUB , CEFIRO-THAILAND , JEEPUNITY ....อีกมากมาย ซึ่งแต่ละกลุ่มก็มีความอบอุ่นแตกต่างกันไป แต่บางกลุ่มพอไปเจอกันแล้วก็ไม่อยากเข้าเวปอีกเลย ส่วนกลุ่มเราต้องบ่มให้สุกงอมอีกหน่อยครับ

เอางี้คับ เราไปเจอ ทีเดียว งานแกรน เลยคับ นัดรวมตัวกันเลย ได้เจอได้คุยกันแน่นอน คับ ผมนัดให้เลย อะ อิอิ

THE MASS 23-01-2011 18:09

หล่นอีกแล้ว อึ๊บ อึ๊บ:emo_toon03: :emo_toon03: :emo_toon03:

zain_72 23-01-2011 23:03

อิอิ ....

THE MASS 24-01-2011 19:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zain_72 (637337 กระทู้)
เอางี้คับ เราไปเจอ ทีเดียว งานแกรน เลยคับ นัดรวมตัวกันเลย ได้เจอได้คุยกันแน่นอน คับ ผมนัดให้เลย อะ อิอิ

FULL OPTION:emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08:

THE MASS 25-01-2011 13:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MASS (637600 กระทู้)
หล่นอีกแล้ว อึ๊บ อึ๊บ:emo_toon03: :emo_toon03: :emo_toon03:

:frown: :frown: :frown:

zain_72 25-01-2011 14:07

55++ แล้วก็เงียบกริบ เอิ๊กๆ

wee18 25-01-2011 21:58

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่ได้พักเลย

THE MASS 26-01-2011 18:40

เดี๋ยวเงินหล่นทับนะคับ:emo_toon08: :emo_toon08:

zain_72 26-01-2011 20:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MASS (638853 กระทู้)
เดี๋ยวเงินหล่นทับนะคับ:emo_toon08: :emo_toon08:

ให้พี่อ้นหล่นทับดีกว่าถ้าไครไม่มาอะ ..

THE MASS 26-01-2011 23:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zain_72 (638890 กระทู้)
ให้พี่อ้นหล่นทับดีกว่าถ้าไครไม่มาอะ ..

สงสัยทับไม่หมดอ่ะคับ :frown: :(

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 23:18